Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Nội dung mới nhất bởi hungvotdoc

1. H

Còn tôi thì sao ? (what about me ?)

Bạn nói hợp lý đấy! Đánh đơn và đánh đôi thì đúng là kiểu gần bàn và xa bàn như bác P500 nói đó. Bạn đánh được 2 lối đánh để phù hợp với đơn và đôi cũng là tốt rồi. Chứ nếu chỉ dùng gai chặn đẩy mà đánh đôi thì đúng là không hiệu quả bằng. Nhưng đấy là bạn có 2 mặt nên linh hoạt hơn chứ như tôi...
  2. H

Còn tôi thì sao ? (what about me ?)

Bác nói rất đúng. Thường dơ ôm bàn hay chặn đẩy phòng thủ và thường đánh theo phản xạ nên khi thay đổi vợt thì hay lỗi là đúng rồi. Nhưng nói túm lại để dùng song song nhiều combo (mà vẫn đạt hiệu quả cao nhất với từng đối thủ) thì phải có trình tương đối cao. Nhất là liên quan đến các loại gai...
  3. H

Vợt thìa - tại sao không?

Nếu mà toàn diện được thì còn gì bằng. Nhưng mà đấy chính là mục tiêu phấn đấu của cháu. Còn hiện tại tôi nghĩ lối đánh của cháu là tấn công nên cháu phải tập trung theo lối này là đúng rồi. Nếu nghĩ nhiều về chặn rồi chop-block nữa thì sẽ không phát huy hết được lối đánh của mình ngay. Chặn rồi...
  4. H

3 tháng thì ăn thua gì bác? Thế bác có xác định cho cháu đi chuyên nghiệp không? Nếu có thì cho cháu vào lớp năng khiếu của tỉnh thì thế nào chả có các đợt tập huấn TQ. Và nếu có tiềm năng thực sự và gặp được may mắn có khi còn được gói tài trợ kiểu như "Ánh Viên" thì tốt quá!
  5. H

Mút gai tổng quát

gai Knucle là của hãng nào mà tôi chưa nghe thấy bao giờ nhỉ? Lướt qua các shop cũng chưa thấy.
  6. H

Rơ hai gai - độc cô cầu bại!

Rất đồng ý với bạn là gai đấu với mút mới hay chứ gai đấu với gai thì đúng là chán thật. Tất nhiên còn phụ thuộc vào trình của người chơi nữa nhưng cơ bản là thế. Và từ đó suy rộng ra thì theo tôi nghĩ là không nên tổ chức những giải kiểu như: " vua gai" hay " vua vợt dọc"...thay vào đó các hội...
  7. H

Chuẩn đấy! Đích thị là gai trung. Tôi bị hiện tượng này với khoảng 3 cái mặt. Cũng có thể do tôi chơi một mặt nên tần suất chạm bóng nhiều hơn. Hoặc có thể do chất lượng mặt không ổn định (mặt TQ mà). Chứ thực ra quả đánh của mình cũng chả ghê gớm lắm nếu không muốn nói là hơi bị nhẹ!
  8. H

Tưởng thế mà không phải thế bạn ạ! Mặt gai mới chơi được khoảng 1 tháng bỗng dưng thấy gẫy 3,4 chân gai ở giữa vợt mới đau chứ! Đành phải thay mặt khác chứ biết làm sao? Chưa kể chơi gai lại hay trải nghiệm để cải thiện độ khó, độ dị của mặt vợt: nào là gai cao- gai thấp, chân to- chân nhỏ, gai...
  9. H

Xin được mọi người chỉ giáo!

Rất nhất trí với quan điểm với bạn!
  10. H

Xin được mọi người chỉ giáo!

Bạn đã chơi bóng bàn được vài năm thì như vậy là bạn cũng là người đam mê bóng bàn đấy nhỉ! Bạn đã hướng đến lối đánh chặn đẩy, phản công mà sao lại bảo như tẩu hỏa nhập ma? xác định được lối đánh của mình là tốt rồi còn gì. Vấn đề của bạn ở đây chắc là: chặn thì hay hỏng mà phản công cũng hay...
  11. H

Tôi hiểu được cảm xúc của bác khi xem một giải có nhiều tay vợt dọc như thế, mà lại còn trình cao nữa thì đúng là phấn chấn thật. Tôi cũng thế thôi, cũng rất thích xem những trận có vợt dọc thi đấu và tất nhiên thường ủng hộ, mong muốn bên vợt dọc chiến thắng (nhất là vợt dọc kiểu truyền thống...
  12. H

Mua banh ABS ở đâu (tại VIỆT NAM)

Tôi cũng mua thử như bạn từ mấy tháng nay rồi. Cả 2 loại ABS Double Fish V40+ và ABS DHS Dinging. Nhưng đúng là không ai chọn chơi cả, mặc dù mình thấy chơi được và cũng lấy ra cho mọi người chơi thử. Nguyên nhân ở đây có lẽ là do độ nảy của bóng này hơi kém bóng cũ một chút nên mọi người thường...
  13. H

Thỉnh giáo kĩ thuật gai FH

mặt Fireams thì tôi chưa thử, nhưng mặt Keiler hình như chưa phải trung lắm. Nhiều khi nghe quảng cáo khá hấp dẫn nhưng khi thử thì không được như ý. Tôi còn đang nghe nói mặt Lion Rebirth còn " trung" hơn cả Fireams nhưng chưa kiếm được lót 1,5 ly nên chưa thử (chỉ có OX và 1,2 ly thì mình...
  14. H

Thỉnh giáo kĩ thuật gai FH

Nếu bạn còn trẻ khỏe thì chơi gai trung FH làm gì, trừ khi quả phải của bạn quá yếu! Trong trường hợp này thì bạn chơi đúng bài rồi đấy: ôm bàn block rồi dùng FH để bạt dứt điểm. Có điều quả đánh khó đạt hiệu suất cao, nhất là đã lùi ra xa thì càng mất sức, quả đánh ít dị mà còn hay bị hỏng...
  15. H

Nghe bạn PR Lion Rebirth thấy hấp dẫn quá! Thế bạn đã chơi mặt 612 của Giaintdragon chưa? Thử so sánh xem thế nào! Và một vấn đề nữa là Lion Rebirth có hay bị gãy chân gai không?