Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Rơ hai gai - độc cô cầu bại!

minhvotdoc

Well-Known Member
Thực sự kinh ngạc khi sử dụng cốt "bức tường ma mị - Magic Wall " này, giảm sốc, hấp thụ xoáy và lực của đối phương, nhưng lại ko mất đi tính phản xoáy của mặt vợt như một số cốt tương tự của Dr.Neubauer hay Der-materialspezialist, khi cần tấn công hay tăng lực lại rất OK. Thắng ngay mấy trận bia hiii.

Quang522

xin chào mọi người
Mình đang chơi combo:
Cốt Koki niwa wood
Fh: gai công Razka po
Bh: gaidài Magic77
Xin mọi người góp ý về combo này.
Xin cảm ơn!

gik271

Well-Known Member
xin chào mọi người
Mình đang chơi combo:
Cốt Koki niwa wood
Fh: gai công Razka po
Bh: gaidài Magic77
Xin mọi người góp ý về combo này.
Xin cảm ơn!
Hayza, mọi người dịch bênh và dd hoạt động cũng ít người quá nên cả MOD lẫn mấy thành viên hay đăng bài cũng quên thói quen vào đây rồi. :D
Mình nch với bạn chút cho vui.
1. Koki Niwa wood thì đánh hay, nhưng đánh với gai hay thì chưa chắc;
2. Mình gặp nhiều dơ gai rồi nhưng kể cả cao thủ như Ito Mima hay Falck Matias họ cũng đánh 1 gai 1 mút. 2 gai không có ý nghĩa nhiều vì bạn chỉ đánh được với ng trình thấp họ ko quen xử lý gai. Trình cao hoặc bằng mà quen gai bạn ko có cửa gì cả. Đơn giản vì bạn ko tấn công được mà chủ yếu thắng bằng độ dị và độ lạ. Người ta quen là bạn hết bài.

Chủ đề này của bác P500. Bác ấy cũng có kinh nghiệm thực tế hơn về vụ này. Bạn chờ bác ấy ghé qua trả lời thêm nhé.

P-500

Top Contributor
Hayza, mọi người dịch bênh và dd hoạt động cũng ít người quá nên cả MOD lẫn mấy thành viên hay đăng bài cũng quên thói quen vào đây rồi. :D
Mình nch với bạn chút cho vui.
1. Koki Niwa wood thì đánh hay, nhưng đánh với gai hay thì chưa chắc;
2. Mình gặp nhiều dơ gai rồi nhưng kể cả cao thủ như Ito Mima hay Falck Matias họ cũng đánh 1 gai 1 mút. 2 gai không có ý nghĩa nhiều vì bạn chỉ đánh được với ng trình thấp họ ko quen xử lý gai. Trình cao hoặc bằng mà quen gai bạn ko có cửa gì cả. Đơn giản vì bạn ko tấn công được mà chủ yếu thắng bằng độ dị và độ lạ. Người ta quen là bạn hết bài.

Chủ đề này của bác P500. Bác ấy cũng có kinh nghiệm thực tế hơn về vụ này. Bạn chờ bác ấy ghé qua trả lời thêm nhé.
Tùy trình độ thui bác ạ. Như bác Tuấn Anh B vẫn xài 2 gai và hạ khá nhiều cao thủ, dĩ nhiên là thời ấy cao thủ cũng chỉ xài có Sadius.
Các cao thủ xài 2 gai thường dùng gai dài để tấn công và gai ngắn để phản công.
Cốt 7 lớp bên ngoài Limba thì hợp cho gai công, nhưng hơi không phù hợp gai dài.