Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Mức lương HLV bóng bàn theo giờ?

P-500

Top Contributor
Xin hỏi các bác là mức lương của HLV bóng bàn hiện nay ở SG là bao nhiêu ạ?
Trả theo giờ thì thế nào, trả theo tháng thì thế nào?
Tiền thuê sân bãi và máy bắn bóng ntn?

======
Em định về VN ăn chơi vài tuần, có lẽ cũng có khi...sạch túi. Hiện nay có rất nhiều ng PM hỏi em dạy bb ở đâu để...học. Cho nên nếu có điều kiện về VN thì em sẽ mở những buổi chuyên đề hoặc dạy 1 kèm 1. Mục đích là kiếm tiền vé máy bay về Úc.

Alibaba

Top Contributor
Em thấy ngoài Hà Nội mức lương của một HLV khi đang thi đấu tầm hạng A nghiệp dư đến khi nghỉ không thi đấu nữa đi dạy bóng bàn thường 150 - 200k/1h tùy thuộc từng người, có người trình B cứng vẫn đang đánh thi đấu dạy bóng bàn thì ít nhất cũng khoảng 120k/1h. Còn các HLV vốn là vđv chuyên nghiệp có tiếng hơn thì em không biết vì chưa được tiếp xúc hi. Tuy nhiên thực tế ở ngoài này giá rẻ hơn trong Sài Gòn là cái chắc vì em thấy mức chi tiêu( nói thẳng ra là mức sống) trong đó cao hơn ngoài này khá nhiều.

Sửa lần cuối:
Em thi ko rành vụ này. Nhưng mà....khi nào bác về vậy!? :D

darkinght

Chưa biết chắc là khi nào, nhưng mà ở lại cũng ko lâu đâu.
lúc nào a về... không biết a có muốn bỏ ra 1 buổi j đó chia sẽ những kinh nghiệm về kỹ thuật cũng như chiến thuật đánh tàu không ạ :D

P-500

Top Contributor
lúc nào a về... không biết a có muốn bỏ ra 1 buổi j đó chia sẽ những kinh nghiệm về kỹ thuật cũng như chiến thuật đánh tàu không ạ :D
Thui bác ạ, em ko dám đánh...Tàu đâu.
Chỉ là em muốn hỏi thăm để sau này nếu định về VN ở lâu dài, xem có...đủ kiếm tiền mua mút không ấy mà.

darkinght

Thui bác ạ, em ko dám đánh...Tàu đâu.
Chỉ là em muốn hỏi thăm để sau này nếu định về VN ở lâu dài, xem có...đủ kiếm tiền mua mút không ấy mà.
đánh bừa thôi a ơi :p khoái a rồi... cứ ngồi máy tính lại kiếm mấy bài viết của a đọc... càng đọc càng mê :p mê hơn mê gái nữa :p

miziru

Well-Known Member
Mặc dù rất nhiều người cần và thích , nhưng em nghĩ nếu lâu mới về thăm quê hương, bác nên dành thời gian cho gia đình, anh em, bạn bè, chứ tốn thời gian đi dạy bóng thì có vẻ hơi lãng phí.

ducmthai

Member
Mặc dù rất nhiều người cần và thích , nhưng em nghĩ nếu lâu mới về thăm quê hương, bác nên dành thời gian cho gia đình, anh em, bạn bè, chứ tốn thời gian đi dạy bóng thì có vẻ hơi lãng phí.
Chuẩn luôn, vả lại nếu có ng học thầy khác xong theo bác học vài tuần về lại với thầy cũ học chả bao nhiêu toàn cãi nhau :v

P-500

Top Contributor
Hihi, em dĩ nhiên là sẽ dành rất nhiều tg cho chuyện khác, chỉ là có vài bác (Theorist, Dũng 9, Bh.G) cứ thích nhìn em...múa. Cho nên có khi e cũng chả có làm hlv gì, chỉ là giao lưu rùi...ún bia thui.
Vì nếu dạy với mức lương 250k (~15AUD) thì em thà ở Úc dạy còn kiếm tiền nhanh hơn!

ducmthai

Member
Hihi, em dĩ nhiên là sẽ dành rất nhiều tg cho chuyện khác, chỉ là có vài bác (Theorist, Dũng 9, Bh.G) cứ thích nhìn em...múa. Cho nên có khi e cũng chả có làm hlv gì, chỉ là giao lưu rùi...ún bia thui.
Vì nếu dạy với mức lương 250k (~15AUD) thì em thà ở Úc dạy còn kiếm tiền nhanh hơn!
Khi nào có trận thư hùng thì bác kiếm thư ký quay phim cho tụi e được mở mắt với nhé.

Còn vụ giá dạy học theo giờ, e nghĩ rằng mỗi thầy có một mức giá tùy theo cảm nhận chất lượng của mình, không ai nói ai biết cả trừ khi ae bạn bè thân tình. Vậy nếu có người theo học bác, bác cứ ra giá theo ý bác muốn, miễn là ngta muốn học. Nếu có người muốn học, thì kiến thức quan trọng hơn tiền bạc. Thêm nữa là đừng để ông thầy cũ của ngta bị chạm tự ái :)

ttho

Contributor
thui để em đi Syd kiếm tiền trước khi về VN...
cảm ơn bác nhé!
Bởi vậy chúng ta không nên đòi hỏi nhiều ở VĐV và HLV ở VN trong khi dạy bóng bàn gần như là thu nhập chính. Nam còn dễ kiếm học trò chứ nữ thì khó, bác nào chơi rơ cắt hay gai càng khó kiếm học trò.

theorist

Top Contributor
Th chọn uống bia thôi, vì biết trình và thành tích thi đấu của P-500 rồi. :look_down: