Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

kimnguyen

Moderator
Thành viên BQT
Hôm qua anh em cà phê offline với nhau , em mới giật mình được biết là hiện giờ em vẫn còn chơi bóng cũ , trong khi thế giới đã chuyễn sang bóng ABS từ hơn 1 năm nay
Vậy cho em hỏi mấy vấn đề sau :
- Hiện giờ ở thị trường VN có bán chính thức những loại bóng ABS nào ??? Mua ở đâu ( hiện giờ em chỉ search được có DHS ABS bán ở sportmat )
- Làm sao phân biệt được bóng ABS với không ABS ( ngoài chuyện nhìn cái hộp )
- Cách nhận biết bóng ABS chất lượng tốt so với chất lượng kém

toiyeubongban

Top Contributor
Giờ lại thích banh ABS (D40+ của DHS), bền dã man. Đánh tới mòn không thấy chữ vẫn không bể, lại đủ độ nặng. Giờ xài banh khác toàn giật dư lực ra ngoài :big_smile:

P-500

Top Contributor
Giờ lại thích banh ABS (D40+ của DHS), bền dã man. Đánh tới mòn không thấy chữ vẫn không bể, lại đủ độ nặng. Giờ xài banh khác toàn giật dư lực ra ngoài :big_smile:
Chúng ta có thể yên tâm tập luyện với bóng này.
Bóng ABS đạt được khá nhiều điều mà ITTF nhắm tới: to hơn cho dễ quay video, bền hơn bóng celluloid và ít xoáy hơn.
Chỉ có rơ xa bàn là thiệt thòi...

M.Hoang

Member
Chúng ta có thể yên tâm tập luyện với bóng này.
Bóng ABS đạt được khá nhiều điều mà ITTF nhắm tới: to hơn cho dễ quay video, bền hơn bóng celluloid và ít xoáy hơn.
Chỉ có rơ xa bàn là thiệt thòi...
bóng DHS D40+ này đã ngon nhất chưa các bác? trước em chơi bóng DHS loại cũ nhưng nó nhanh hỏng quá

P-500

Top Contributor
bóng DHS D40+ này đã ngon nhất chưa các bác? trước em chơi bóng DHS loại cũ nhưng nó nhanh hỏng quá
Câu hỏi này dành cho các "nhà" phân thối. Cái gì ở TG ko xài nữa thì sẽ bán ở Vn xài cho hết sau đó là các loại chất lượng thấp nhất

M.Hoang

Member
Câu hỏi này dành cho các "nhà" phân thối. Cái gì ở TG ko xài nữa thì sẽ bán ở Vn xài cho hết sau đó là các loại chất lượng thấp nhất
em mua đồ bóng bàn toàn đặt bên trung quốc thôi, có mấy khi mua ở vn đâu, rẻ hơn cũng kha khá =)))

hayate

Member
Hôm qua được đánh banh Donic, ngon, không đụng hàng :big_smile: