Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Giải VĐTQ Báo Nhân Dân- Tranh cúp Đạm Cà Mâu

Alibaba

Top Contributor
Nếu có hiểu nhầm thì xin lỗi nhé, cũng bởi cái ranh giới thái độ mỏng manh ấy mà ra. Bình thì dễ, phê bình thì khó, đùa thì dễ, mỉa mai thì khó...
P/s: Nhầm "giải cấp QG" với "giải VĐQG".
Em cũng nghĩ bác nói vui vui nên có gì đâu bác. Thật ra em cũng đang ngóng ở giải đơn xem có nhân vật nào mới mới không bác ạ. Em phần đa là hay nói đùa những chuyện ngoài lề vì vấn đề chuyên môn đã có các bác khác lo rồi ạ.

panga

Contributor
Vòng 1/16 xong , mai vòng 1/8 sáng và chung kết 17h30 :
Thiện hd thắng Quỳnh bỏ
Đạt thắng Trung hd 4/1
KQuoc thắng Nam tè 4/3
Nam qđ thắng Vũ tgiang 4/1
Linh
Tú mẩu
T Anh
..???
Ai có cập nhật thêm vì mãi xem Đạt - Trung và KQ --NAm tè

panga

Contributor
Kết quả phản ánh sự đầu tư vào bb của mnam.
Lang thang xem Tuyen hcm, tuyển tỉnh tập luyện ... Như ae nghiệp dư thôi, vdv hcm còn đánh là vì lương bổng, vào cho có, chủ yếu ra ngoài chạy xô dạy. Không có đối tuọng tập . Ở tỉnh còn tệ hơn, xem như trả lương nền cho vdv đủ ăn, tự mày bươn chảy kiếm tiền ( thường thì lên hcm) , đến khi đánh giải thì gom lính mượn quân cho có.
Mình nhìn m Bắc : qđ 1,2 ; T&T 1,2 ; HD 1,2 . Đội 1 đàn a mạnh thì miễn bàn , đội 2 toàn các em 14-18 tuoi, vẫn lọt vào 1/8 . Hy vọng bb Việt Nam! Và phản ánh đúng quan tâm cũng chính sách, các em nhỏ tuy kinh nghiệm chưa đủ nhưng tốc độ đánh rất cao do tập luyện với nhóm 1. Nên xìu thì hỏng nhưng đẩy cao thì ae mnam rớt.
Buon quá

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Lang thang xem Tuyen hcm, tuyển tỉnh tập luyện ... Như ae nghiệp dư thôi, vdv hcm còn đánh là vì lương bổng, vào cho có, chủ yếu ra ngoài chạy xô dạy. Không có đối tuọng tập . Ở tỉnh còn tệ hơn, xem như trả lương nền cho vdv đủ ăn, tự mày bươn chảy kiếm tiền ( thường thì lên hcm) , đến khi đánh giải thì gom lính mượn quân cho có.
Mình nhìn m Bắc : qđ 1,2 ; T&T 1,2 ; HD 1,2 . Đội 1 đàn a mạnh thì miễn bàn , đội 2 toàn các em 14-18 tuoi, vẫn lọt vào 1/8 . Hy vọng bb Việt Nam! Và phản ánh đúng quan tâm cũng chính sách, các em nhỏ tuy kinh nghiệm chưa đủ nhưng tốc độ đánh rất cao do tập luyện với nhóm 1. Nên xìu thì hỏng nhưng đẩy cao thì ae mnam rớt.
Buon quá
Anh nhắc 2 chữ "đầu tư" thì em tưởng là anh sẽ không buồn nữa chứ. Vì có trồng cây mới ra trái. Mình chưa trồng thì giờ... đi trồng anh nhe.

panga

Contributor
Anh nhắc 2 chữ "đầu tư" thì em tưởng là anh sẽ không buồn nữa chứ. Vì có trồng cây mới ra trái. Mình chưa trồng thì giờ... đi trồng anh nhe.
Mình buồn gì ngày xưa Bác trồng cây để con cháu hái quả. Giờ thì chúng đốn về nhóm bếp nhà luôn.

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Mình buồn gì ngày xưa Bác trồng cây để con cháu hái quả. Giờ thì chúng đốn về nhóm bếp nhà luôn.
Haha :) Anh @panga còm dí dỏm quá. "Bác" đọc được chắc cũng phải bật cười. Dù gì đi nữa thì em nghĩ cứ phải có ai chịu đi trồng cây cái đã. Giờ người trồng cây mà hỏng có thì vài hôm đến củi chụm bếp cũng hỏng có luôn thì ....

PhongVân

Buon quá
Đi xem thấy tụi đàn em dưới 18 tuổi ngoài bắc đánh dữ quá, ăn hiếp cả tuyển tp hcm mình, thi thoảng mình cũng đi xem phú sóc đánh thấy hay nhưng so với tụi nhỏ này không thấm vào đâu.

Sửa lần cuối:

panga

Contributor
Đi xem thấy tụi đàn em dưới 18 tuổi ngoài bắc đánh dữ quá, ăn hiếp cả tuyển tp hcm mình, thi thoảng mình cũng đi xem phú sóc đánh thấy hay nhưng so với tụi nhỏ này không thấm vào đâu.
Thcm thì già đòn và xử lý bóng lắc léo nên còn gây khó dể thôi. Vào bài bọn nhóc nó ngoắc trái, giật trái rồi phang trái mất bóng luôn , vào phải thì chúng đưa cho giật rồi vào đối giật ,, bóng giật vào bàn k hết . Kinh. Tốc độ đua k kịp chúng. Bó bài rồi.

phuclee

Well-Known Member
Thcm thì già đòn và xử lý bóng lắc léo nên còn gây khó dể thôi. Vào bài bọn nhóc nó ngoắc trái, giật trái rồi phang trái mất bóng luôn , vào phải thì chúng đưa cho giật rồi vào đối giật ,, bóng giật vào bàn k hết . Kinh. Tốc độ đua k kịp chúng. Bó bài rồi.
E ko đi xem nhưng nghe bác nói thì thật sự bó tay rồi. Vậy nguyên nhân từ đâu? Theo ý kiến chủ quan của e là Tp.HCM tuy có rất nhiều clb bóng bàn nhưng việc giao lưu và cọ sát giữa các clb ko nhiều và thường xuyên nên clb nào cũng giấu bí kíp riêng cho mình mà đâu biết rằng nó cũng chả có gì là ghê gớm so với Miền Bắc, nó tương tự như việc loạn 12 sứ quân thời Đinh Bộ Lĩnh. Mỗi người hùng cứ 1 phương thì có mạnh cỡ nào cũng chỉ có vậy thôi.

Alibaba

Top Contributor
Hôm rồi có 2 em vdv thuộc tuyến trẻ của Quân Đội là Nam "bo", Nghĩa "khỉ" về đánh giải gần nhà em thấy đòn đánh rất uy lực đặc biệt là em Nghĩa, không biết đợt này có tham gia không?

Sửa lần cuối:

panga

Contributor
E ko đi xem nhưng nghe bác nói thì thật sự bó tay rồi. Vậy nguyên nhân từ đâu? Theo ý kiến chủ quan của e là Tp.HCM tuy có rất nhiều clb bóng bàn nhưng việc giao lưu và cọ sát giữa các clb ko nhiều và thường xuyên nên clb nào cũng giấu bí kíp riêng cho mình mà đâu biết rằng nó cũng chả có gì là ghê gớm so với Miền Bắc, nó tương tự như việc loạn 12 sứ quân thời Đinh Bộ Lĩnh. Mỗi người hùng cứ 1 phương thì có mạnh cỡ nào cũng chỉ có vậy thôi.
Thật sự là cách tổ chức tập luyện. Bắc họ tập trung , nề nếp nên cường độ bóng cao. Nhanh , hiện đại nên khi vào đối giật thường k hụt hơi mà đa phần là thắng. Thậm chí Thiện hd bh còn đối xa bàn luôn
Hôm qua Quỳnh vào rồi đau tay và bỏ., chắc sợ thua thằng nhóc Thiện mất tiếng.

Sửa lần cuối:

panga

Contributor
Tú năm nay đánh tốt quá
Quả giao xoáy ngược được tận dụng hết cái hiểm của nó.. Mình thích quá

bazoka

Member
Hôm nay mới có thời gian đi xem cả sáng chiều.
Sáng xem đươc trận Đat trố và Tú mẩu (3-4) - Có 1 tình huống ở hiệp 5 lúc tỷ số đang là 11-11. Có 1 quả Đat đánh sang trọng tài đầu tiên tính điểm cho Tú nhưng sau khi hôi ý với trợ lý thì lại tính điểm cho Đạt, sau quả đó Đạt ăn Tú 13-11, Tú giận quá quẳng vợt lên bàn liền ăn 1 thẻ vàng.
Chung cuộc Tú thắng 4-3.
Chiều có trân Linh cắt - Nga ngố. Trận đấu có 1 tình huống rất fair play. Lúc tỷ số đang là 10-8 nghiêng về Nga (tỷ số trận đấu đang là 2-2), Linh liền cắt trả 1 quả bóng bay ra ngoài rìa, trọng tài giơ tay tính điểm cho Linh nhưng Linh từ chối quả đó (linh cho là ra ngoài bàn), Linh chấp nhận thua séc đó 11-8.
Chung cuộc Nga thắng Linh (4-2)
Vậy tối nay sẽ có:
Chung kết đơn Nam: Linh muối - TÚ mẩu
Chung kết đơn Nữ: Trang béo - Nga ngố :)
P/s 2 trận bán kết Nam có 2 vđv rất trẻ của Vicem Hải Dương đánh rất hay và hiện đại, thua Linh và Tú là do kinh nghiêm thi đấu thôi, tương lai chắc sẽ là sao của VN