Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Giải Quốc Tế CVV Mở Rộng Lần Thứ 30-2016

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Giải Quốc Tế CVV Mở Rộng Lần Thứ 30-2016 tại nhà thi đấu mang tên đại thi hào Nguyễn Du 116 Nguyễn Du- Q1- TPHCM(Thi đấu : 25---28/8/2016).
Thành phần tham dự xin được đưa như sau: Singgapre, Indonesia, Thái Lan, Malaysia, Nhật Bản, Hàn Quốc, Ấn Độ, Hồng Kông, Vân Nam (TQ) v.v.... Petrosetco(Việt Nam), Quân Đội (Việt Nam), Xi Măng Hoàng Thạch (Việt Nam)v.v..Cụ thể từng thành phần thạm dự mình sẽ post kế tiếp

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Hoàng Xuân Vinh - HCV olympic , biết đâu tại lần này có một VĐV Việt Nam làm nên lịch sử . WorldSport có nói là
Nếu VĐV Việt Nam nào vô địch Cây Vợt Vàng lần này- Áo quần thi đấu- mặc đi chơi với người yêu, đi ngủ v.v..#WorldSport sẽ lo đến hết đời , các Bạn sẽ không phải mua gì cả.

bazoka

Member
http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/cac-mon-khac/21-doi-tham-du-giai-bong-ban-quoc-te-cay-vot-vang-3455120.html
Cám cảnh cho nền BB VN thật - giải thưởng tầm khu vực mà chưa đến 1000USD thì không mong gì thu hút được cao thủ, chắc chắn thành phần chỉ là các tuyến năng khiếu, trẻ, thậm chí là đội tuyển trường học của nước họ thôi. Vậy mà họ cũng lấy hết giải bao nhiêu năm nay rồi.
Cứ so sánh với các môn xã hội hóa tốt lại thấy thèm và tiếc cho BB

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
30 lần Sài Gòn đón chào Cây Vợt Vàng, 30 năm với bao kỉ niệm của những người yêu môn thể thao Bóng Bàn. ‪#‎WorldSport‬ nhân dịp này, sẽ làm món quà gửi đến BTC giải 30 Áo có in hình dưới đây để tặng những người có cùng đam mê vì một nền bóng bàn ngày càng phát triển. Thân mến.

Alibaba

Top Contributor
CVV luôn là giải đấu bóng bàn số một VN, rất mong các anh em diễn đàn nếu có điều kiện đi theo dõi sẽ giành chút thời gian ghi lại các clip về các trận đấu hay để em và mọi người được thưởng thức và học tập. Xin cảm ơn!

phuclee

Well-Known Member
CVV luôn là giải đấu bóng bàn số một VN, rất mong các anh em diễn đàn nếu có điều kiện đi theo dõi sẽ giành chút thời gian ghi lại các clip về các trận đấu hay để em và mọi người được thưởng thức và học tập. Xin cảm ơn!
Vừa đi xem CVV về và mình đã lờ mờ hiểu vì sao trình độ bóng bàn VN mình mãi như vậy. Mình tạm liệt kê ra đây các bác cứ thoải mái gạch đá nhé:
1. Hầu như hlv tầm thế giới VN mình ko hề có nên đuơng nhiên là tuyển thủ QG chỉ ngang hoặc dưới trình mấy thằng nhóc nước ngoài. Ví dụ: cả Đạt trố và Linh muối đều thúc thủ dưới 2 thằng nhóc chưa dc 20t.
2. Thiếu sự cọ xát cho các tuyển thủ trẻ quốc gia nhỏ hơn 18t của ta. Vì sao các nước chỉ đem đến đội mình măng non nhằm mục đích cọ xát thì mình mang hẳn các tuyển thủ quốc gia có số má để tiếp. Ai học hỏi dc sau trận đấu? Các tuyển thủ sau khi thua học dc chăng, mình ko nghĩ như vậy. Thậm chí là xuống tinh thần khi thua mấy thằng nhóc. Chỉ có đội Tphcm là trẻ tầm 25t xem như cũng còn phát triển. Tại sao ko cho cơ hội cho các tuyển thủ nhí của VN cọ sát với các đối thủ ngang tuổi các nước tại giải này. Đằng nào cũng thua nhưng còn dc thu hoạch một vài trái thơm ngon về sau.
3. Tinh thần đồng đội của các đội VN rất yếu. Mỗi khi mấy nhóc đội khác giành dc điểm thì cả đội và nhóc đó cùng la to, còn Vn thì hầu như chỉ có mỗi vdv đang thi đấu mà cũng la rất yếu ớt.
4. Các đội của nước ngoài thì đều có máy quay quay lại để hôm sau or về nhà có thể phân tích. Các đội Vn thì hầu như ko.

panga

Contributor
Vừa đi xem CVV về và mình đã lờ mờ hiểu vì sao trình độ bóng bàn VN mình mãi như vậy. Mình tạm liệt kê ra đây các bác cứ thoải mái gạch đá nhé:
1. Hầu như hlv tầm thế giới VN mình ko hề có nên đuơng nhiên là tuyển thủ QG chỉ ngang hoặc dưới trình mấy thằng nhóc nước ngoài. Ví dụ: cả Đạt trố và Linh muối đều thúc thủ dưới 2 thằng nhóc chưa dc 20t.
2. Thiếu sự cọ xát cho các tuyển thủ trẻ quốc gia nhỏ hơn 18t của ta. Vì sao các nước chỉ đem đến đội mình măng non nhằm mục đích cọ xát thì mình mang hẳn các tuyển thủ quốc gia có số má để tiếp. Ai học hỏi dc sau trận đấu? Các tuyển thủ sau khi thua học dc chăng, mình ko nghĩ như vậy. Thậm chí là xuống tinh thần khi thua mấy thằng nhóc. Chỉ có đội Tphcm là trẻ tầm 25t xem như cũng còn phát triển. Tại sao ko cho cơ hội cho các tuyển thủ nhí của VN cọ sát với các đối thủ ngang tuổi các nước tại giải này. Đằng nào cũng thua nhưng còn dc thu hoạch một vài trái thơm ngon về sau.
3. Tinh thần đồng đội của các đội VN rất yếu. Mỗi khi mấy nhóc đội khác giành dc điểm thì cả đội và nhóc đó cùng la to, còn Vn thì hầu như chỉ có mỗi vdv đang thi đấu mà cũng la rất yếu ớt.
4. Các đội của nước ngoài thì đều có máy quay quay lại để hôm sau or về nhà có thể phân tích. Các đội Vn thì hầu như ko.
Quan đội 1 thua Nhật bản 1 : 2/3 hả bác
Hom qua xem den tran 4 thì về

phuclee

Well-Known Member
Quan đội 1 thua Nhật bản 1 : 2/3 hả bác
Hom qua xem den tran 4 thì về
E cũng ko biết kết quả thế nào, vào trễ quá tầm 19h30 nên chỉ xem dc 2 trận của Đạt và Linh thôi. Cả 2 trận đều hay và ngang ngửa nhau, đặc biệt là Linh muối đánh với thằng nhóc cầm vợt dọc. Có lẻ vì nhóc ít la hohoho nên Linh ko bị khớp, còn Đạt thì bị tiếng la đó làm như có vẻ bị khớp. Phải chi bổ sung thêm Kiên T&T, Huy cận....vào giải để cọ xát thì hay biết mấy. Đáng lý Liên đoàn bóng bàn VN phải tận dụng cơ hội này hàng năm để các bạn trẻ có năng khiếu trên dc cọ sát.

P-500

Top Contributor
Thì chúng ta cứ ca bài ca con cá...biết roài khỗ nắm lói mãi....
Đi xem giải thì ng ta xem...vdv nước ngoài cho nó mãn nhãn bác ạ, vì mình ko có tiền ra nước ngoài xem ng ta đánh, mình đóng thuế mời người ta về trình diễn cho xem thì đi xem có nó....gỡ vốn bác ạ.
Em mà mỗi lần đi xem giải lớn về thì tinh thần phải nói là cứ phiêu diêu, kỹ thuật chiến thuật và bộ chân cứ như là...lên đồng, mất 1 tháng sau mới...đỡ hơn một chút!

panga

Contributor
Thì chúng ta cứ ca bài ca con cá...biết roài khỗ nắm lói mãi....
Đi xem giải thì ng ta xem...vdv nước ngoài cho nó mãn nhãn bác ạ, vì mình ko có tiền ra nước ngoài xem ng ta đánh, mình đóng thuế mời người ta về trình diễn cho xem thì đi xem có nó....gỡ vốn bác ạ.
Em mà mỗi lần đi xem giải lớn về thì tinh thần phải nói là cứ phiêu diêu, kỹ thuật chiến thuật và bộ chân cứ như là...lên đồng, mất 1 tháng sau mới...đỡ hơn một chút!
Em vào sớm xem được Haiduong (Tuan,dbtA,Ngoc) 3/0 Malay .
Xem HCm 0/3 Indo
Thấy hcm tụt hậu xa quá. K có quả dứt điểm bh, fh thì đối lốp chứ k đối giật nên Indo cho đi quá lẹ
Hảiduong thì mấy em trẻ , lối đánh nhanh, bh dứt điểm , fh thì đối giật đường bóng rất thấp và xoáy. Thế mới thắng cách biệt
Tự hiểu ra lời bác P-500 về vợt , hcm cầm sardius, super.. Quá cứng sao xử lý bóng ngắn và xoáy . Hd thì 2 cay CR và 1 alc + bh bóng rất thấp xoáy
Em mất 2 năm lăn tăng vợt + tập tành. Giờ mới hiểu tác dụng của vợt thuần gỗ , lớp chống xốc, nhờ đó ta mới xử lý quả giật xoáy và giật lại với quả xoáy +thấp, còn Bh thì bây giờ mới thấy là mấy năm qua mình quơ bên trái chứ k phải đánh. Bh có khung rỏ ràng : eo, cẳng tay, cổ tay nó liên hoàn và ổn định. Chỉ chỉnh chân và đánh hướng lên cho bóng xoáy xuống, hướng ra trước cho bóng xoáy lên. Trách sao ....

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Là một người hâm mộ, đội tuyển của mình thi đấu không thành công thì ai cũng buồn và thất vọng cả. Em nghĩ nếu nói buồn thì các bác ấy sẽ buồn hơn anh em chúng ta chứ. Dù gì đi nữa, họ cũng đã chiến đấu vì màu cờ sắc áo. Ta ngồi đây phân tích nguyên nhân cũng chỉ chấm 1 dấu chấm trên đầu chữ i thôi. Nói thì thỏa nỗi buồn của mình chứ có thay đổi được kết quả đâu. Hay là mình động viên nhau tí đi nha mấy anh. Biết đâu sẽ có ngày đẹp trời một tuyển thủ nào đó bước muốn vô diễn đàn giao lưu trải lòng với những người hâm mộ thì sao.

ttho

Contributor
Là một người hâm mộ, đội tuyển của mình thi đấu không thành công thì ai cũng buồn và thất vọng cả. Em nghĩ nếu nói buồn thì các bác ấy sẽ buồn hơn anh em chúng ta chứ. Dù gì đi nữa, họ cũng đã chiến đấu vì màu cờ sắc áo. Ta ngồi đây phân tích nguyên nhân cũng chỉ chấm 1 dấu chấm trên đầu chữ i thôi. Nói thì thỏa nỗi buồn của mình chứ có thay đổi được kết quả đâu. Hay là mình động viên nhau tí đi nha mấy anh. Biết đâu sẽ có ngày đẹp trời một tuyển thủ nào đó bước muốn vô diễn đàn giao lưu trải lòng với những người hâm mộ thì sao.
Cái kiểu dĩ hòa vi quý mà ở VN các vấn đề không được giải quyết triệt để và cải thiện tình hình kể cả trong bóng bàn và các lĩnh vực khác nói chung. Những người xài tiền thuế tui đóng mà làm không được việc (mặc dù có cố gắng) thì tui phả lên tiếng chứ.

Alibaba

Top Contributor
Có một điều quan điểm cá nhân của mình là không đổ lỗi cho các vđv thi đấu!

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Cái kiểu dĩ hòa vi quý mà ở VN các vấn đề không được giải quyết triệt để và cải thiện tình hình kể cả trong bóng bàn và các lĩnh vực khác nói chung. Những người xài tiền thuế tui đóng mà làm không được việc (mặc dù có cố gắng) thì tui phả lên tiếng chứ.
Việc gì đúng, có thể mang đến lợi ích cho cả mình cả người thì dẫu có mất lòng của cần phải nói. Nếu việc lên tiếng thật sự góp phần vào việc làm cho bóng bàn tốt lên thì nên nói quá đi chứ. Có điều, anh em ở đây có ai đánh bóng bàn xong ra, khát khô cả cổ, thì được mời uống trà nóng chưa? Nóng hay lạnh vẫn là nước thôi nhưng đang khát mà mời nước nóng thì uống sao cho đặng. :)