Fan Zhengdong mất World Cup 2017 chỉ vì trò tung đồng xu???

Thảo luận trong 'Nâng cao'

Lượt xem: 1,547
  1. TYBB

TYBB Member

Em ko phải bác TYBB bên org đâu bác.
    Bác nói 50/50 là đúng rồi, mọi thứ công bằng mà bác. Ý e chỉ là dựa vào "biết mình tìm hiểu bạn" để tính một chút, hi vọng nếu may mắn thì có thêm tí ti cơ hội. E vẫn hay tính như vậy, bởi vì mình phải hiểu mình thích chơi như thế nào hơn.
    Chứ môn này sao tính toán như chơi cờ được phải ko bác. Miễn là em được chơi quả bóng theo ý đồ của mình, nếu thắng thì đương nhiên là sướng, còn thua thì vẫn nhẹ nhàng ko day dứt gì.
    Lăng TrầnHarry Nguyen thích bài này.
  2. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Đó là thuộc về kỹ năng ứng xử và tùy cơ ứng biến rồi bác. Tiếng Anh hay trong công việc lúc nào cũng còn có câu "expect the unexpected" nghĩa là chúng ta phải nghĩ đến phần k thể đoán biết trước được.
  3. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Chơi cờ nếu là giỏi thì vẫn là 50/50 đấy bác ạ. Bên trắng đi trước nhìn uy lực lắm, nhưng nếu bên đen biết đi và "nhường nhịn" thì càng về sau, bên trắng sẽ bị thất thế, đặc biệt là nghệ thuật đổi quân cờ, thí những quân cờ mà ta đoán đối phương rành chơi nhất và để lại quân cờ ta yêu thích thì ta sẽ có cơ hội thắng nhiều hơn. Có khi còn phải tính luôn đến từng nước đi của tốt nữa. Nói chung là nếu gặp cao thủ thì phải chu toàn mọi việc thì mới mong dành thắng lợi.
    TYBB thích bài này.
  4. TYBB

TYBB Member

Câu này đúng, ko chỉ trong BB.
    Khi trình độ ngang ngửa nhau, trong một thế trận đầy may rủi, nhiều khi phải xem ai chuẩn bị kỹ càng hơn.
    Em luôn tin rằng Ma Long đã tính toán cặn kẽ, nhất là khi đối đầu với "khách quen". Phải có lý do cho lựa chọn đó, chắc chắn là vậy.
    Tất nhiên, ta hiểu theo cách của ta, Ma Long nghĩ gì thì chịu.
    Harry Nguyen thích bài này.
  5. BBSG

BBSG Administrator Staff Member

Topic hay quá- đúng là phải học nhiểu hơn.