Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

P-500

Top Contributor
Vẫn chưa hiểu ý @P-500 khi tặng miếng gai này
Test thử thì thấy fh vung tay giống nhau giữa 2 combo , nhưng gai thì mở góc vợt lớn hơn
-sử dụng 2 combo có gây tẩu ?
-hay ngụ ý gì thêm ta? Chưa cảm ra được ...
Đánh một thời gian sẽ thấy FH mạnh và hiệu quả hơn nhiều.
Dán keo và cho em biết cảm nhận nhé.
Mút H3 lần này khá nhanh, không cần tune nhiều đâu, nhưng sau 2-3 tuần cần tune lại 1 lần nữa rồi chơi mấy tháng sau ko cần suy nghĩ gì nữa.

toiyeubongban

Top Contributor
Tinvui cho Việt Nam! , vừa thử miếng H3 market 350k của thằng bạn dán len viscaria (chuẩn từ tay FangBo ném ra lúc đánh thua)...
H3 giống 8/10 tennery 05fx... có điều bóng k vọt thôi. Sponge mềm, nảy và TS k rích rích...
Nếu bác thích kiểu đó thì đánh H3 làm gì, đánh thằng joola drum, tsp 730 ,donic coppa speed sẽ thấy hay hơn.

NGUYEN HAI

Well-Known Member
Tinvui cho Việt Nam! , vừa thử miếng H3 market 350k của thằng bạn dán len viscaria (chuẩn từ tay FangBo ném ra lúc đánh thua)...
H3 giống 8/10 tennery 05fx... có điều bóng k vọt thôi. Sponge mềm, nảy và TS k rích rích...
Bác nói sao chứ 05 fx trên fh dù là vợt gì e vẫn thấy siêu chậm, trong khi h3 40 hoặc 41 độ tune 1 hoặc 2 lớp dầu thấy khác hẳn

Simon

Phải chăng đây là loại chơi BH ?
Em thử vợt bác chung club chơi H3 lót xanh thấy mềm và dễ vào bàn lắm, nhưng giá hơi chát

toiyeubongban

Top Contributor
Mấy miếng Joola , TSP này giống H3 hả bác, em chưa nghe bao giờ , miếng Donic có thử qua
Dòng tàu lai bác ạ, mặt rích sponge đàn hồi. Ra lâu rồi nhưng chơi với speed glue hay booster thì theo em vẫn ngon hơn thằng H3 của bác @panga nói ở trên (bên Phải). H3 bên trái thì không nên chơi bác ạ. Tập thì nhìn okie vào game thì rất dở. Cái chính ở đây là bác phải đánh, phải tạo xoáy càng trái không mượn lực được sẽ ảnh hưởng nhiều đến càng phải. Có nhiều người đổi qua H3 đánh trái thấy banh dị và quái hơn, có thể thắng nhiều hơn nhưng 1 khi bên kia quen banh rồi thì bị ức chế thấy rõ.

panga

Contributor
Dòng tàu lai bác ạ, mặt rích sponge đàn hồi. Ra lâu rồi nhưng chơi với speed glue hay booster thì theo em vẫn ngon hơn thằng H3 của bác @panga nói ở trên (bên Phải). H3 bên trái thì không nên chơi bác ạ. Tập thì nhìn okie vào game thì rất dở. Cái chính ở đây là bác phải đánh, phải tạo xoáy càng trái không mượn lực được sẽ ảnh hưởng nhiều đến càng phải. Có nhiều người đổi qua H3 đánh trái thấy banh dị và quái hơn, có thể thắng nhiều hơn nhưng 1 khi bên kia quen banh rồi thì bị ức chế thấy rõ.
Em k ý kiến gì về H3 BH, chỉ ngạc nhiên khi thấy H3 nó vậy.

toiyeubongban

Top Contributor
Em k ý kiến gì về H3 BH, chỉ ngạc nhiên khi thấy H3 nó vậy.
Thì em có nói bác có ý kiến gì về H3 BH đâu, em ghi rõ càng phải mà :). Mà lạ nhỉ ai cũng thích H3 không ai thích H2 à, lúc trước em chơi H3 rất ghét H2 vì khó tạo xoáy, đánh không được giờ thì ngược lại thích H2 không thích H3 cũng vì lí do H3 dễ tạo xoáy quá :laugh:.

Sửa lần cuối:

mr_cool

Well-Known Member
Thì em có nói bác có ý kiến gì về H3 BH đâu, em ghi rõ càng phải mà :). Mà lạ nhỉ ai cũng thích H3 không ai thích H2 à, lúc trước em chơi H3 rất ghét H2 vì khó tạo xoáy, đánh không được giờ thì ngược lại thích H2 không thích H3 cũng vì lí do H3 dễ tạo xoáy quá :laugh:.
bác nói rõ hơn tí về H2 đi!

P-500

Top Contributor
bác nói rõ hơn tí về H2 đi!
Trong khi chờ bác TYBB thì đây là nhận xét của em, từ phía đối thủ của miếng H2.
Moi xoáy khó đoán quả ấy vọt hay không xoáy, nên có quả em bạt ra ngoài, có quả cắm lưới. Nếu là H3 mà moi xoáy thì em bạt vào 90%.
Đối giật em thua chủ yếu vì đoán bóng sẽ cắm tới nhưng bóng lại đi thấp hơn và ít xoáy, nên lở nhịp đánh vào lưới.
Giao bóng khó đoán hơn.
Bạt và block bằng H2 dễ hơn.
Lâu phù vì chân gai khá to.
Điểm yếu: lúc bị áp lực muốn tăng xoáy để áp chế đối thủ thì khó hơn H3.

mr_cool

Well-Known Member
Trong khi chờ bác TYBB thì đây là nhận xét của em, từ phía đối thủ của miếng H2.
Moi xoáy khó đoán quả ấy vọt hay không xoáy, nên có quả em bạt ra ngoài, có quả cắm lưới. Nếu là H3 mà moi xoáy thì em bạt vào 90%.
Đối giật em thua chủ yếu vì đoán bóng sẽ cắm tới nhưng bóng lại đi thấp hơn và ít xoáy, nên lở nhịp đánh vào lưới.
Giao bóng khó đoán hơn.
Bạt và block bằng H2 dễ hơn.
Lâu phù vì chân gai khá to.
Điểm yếu: lúc bị áp lực muốn tăng xoáy để áp chế đối thủ thì khó hơn H3.
H2 chơi BH được không bác? và chơi H2 (FH, BH) thì có cần tune giống H3 ko ạ?
Khả năng tăng xoáy của em không tốt lắm (cả FH và BH) nên chủ yếu tận dụng khoảng Có xoáy><ko xoáy và điều banh điểm rơi. Hơn nữa, với banh ABS, tăng xoáy ko khéo banh nó vồng cao lại làm mồi cho đối!

Sửa lần cuối: