AE tư vấn giúp về giao bóng

Thảo luận trong 'Kỹ Thuật-Chiến Thuật Bóng Bàn'

Lượt xem: 783
  1. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Well-Known Member

Hiện nay mình đã luyện thánh công quả giao bóng con lắc , tung rất cao , thẳng đứng , và giao rất kín các dạng như
    Xoáy xuống , ngang xuống , lên , ngang lên ( kín , vì tay trái , hơi nghiêng người thành kín ) đậc điểm bóng đều nhảy ít nhất 3 lần trên bànu
    Minh muốn ae tư vẫn giúp : Quả xoáy ngang Mình phát dọc biên I (tay trái) sang BH tay phải , bóng qua lưới , nhảy sang ngang , song song với lưới . Về điểm rơi , tốc độ xoáy ... rất hài lòng . Nhưng không dám phát , vì nếu đối thủ đỡ đc sang , mình rất bí , thậm chí bóng nởi rất cao , nhưng bạt toàn rúc luói ( minh bạt thuộc dang hay ) . Theo ae phải làm sao ?
    P/s . Mình tự tập với máy bb tự chế , 1 tuần hoặc 1 tháng mới đi Tét thử 1 lần , vi khu vực mình ko ai chơi bb , muốn Tét thử , phải đi về ít nhất 40 km . Muốn Tét nơi chất lương tạm tạm phải đi trên 70 km . Rất mong muốn ae hướng dẫn , để mình học trên lý thuyết cho vững , khi thực hành tự tin hơn . Thanks
    thanhson thích bài này.
  2. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Video clip đi bác
  3. ChaosAndroOX

mấy hôm nay mưa gió quá , kg xuống núi đc , còn những người khu vực gần chân núi thì trình thấp quá . Thậm chi đi gặp máy người đánh hay , họ cũng kg muốn quay , vì thỉnh thoảng họ cũng chơi mất dạy , nên sợ xấu mặt . Nghỉ cũng tức , mua lại đc cái Camera có giá gần 30 củ , để mỗi lần đi gl ghi lại , để về nghiên cứu , nhưng kg mấy khi đc quay
    Mình phát quả này vào vị tri giữa BH và FH , hơi thiên về BH , bóng chạm bàn , nhày qua Fh rất nhanh . Quả này ngang xuống , và ngang lên cũng đc . Tuỳ theo điểm yếu của đối thủ để chọn điểm rơi .
    Đối thủ đỡ xong quả này , cả mình và đt cũng ko biết bóng đi đâu ...
    Last edited: 5/11/17
    thanhson thích bài này.
  4. bb&cs

bb&cs New Member

Cao thủ thế còn cần tư vấn cái gì.
    ChaosAndroOX thích bài này.
  5. ChaosAndroOX

Do ko đc cọ xát , nên ko biết đc xử lý như thế nào cho hiệu quả . Mình nghiên cứu học theo Tuấn Dlack và Việt HY đeeuf tay trái , nhưng kg thấy phát quả này . Trinh thấp , thỉnh thoảng phát quả này rất hiêu quả , nhất là về CHIÊN THUẬT , Việt HY chủ yếu phát vào FH xoáy xuống ngắn , cho moi rồi tỳ đef
    quả xoay ngang ngắn mình nói rất có lơi thế . chỉ cần hơi nghiêng người , tung về sau 1 tý , từ tiếp xúc bóng ... đối thủ ko thể nhìn thấy
    Last edited: 6/11/17
    thanhson thích bài này.
  6. ChaosAndroOX

còn phát xoáy ngang xuống , chạy vòng về BH , thì kể cả bóng khó cũng giật và bạt an toàn đc . Quả này là quả sở truòng , sử dụng thường xuyên , còn quả ngang ngắn và nhanh dài xoáy lên và chuội , đều là nhưng quả chiến thuật . Nhung nếu thấy đối thủ yếu , sẽ tận dụng , khai thác triệt để
  7. ChaosAndroOX

Có 4 cao thủ Việt Nam! tay trái mà mình rất tâm đắc , dày công nghiên cứu , và hoc
    1 , 2 - Phú sóc Việt Hưng Yên giao bóng ngang xuống về FH đối thủ , kết hợp quả đục che tay , xoáy xuông và xoáy ngang chạy vòng về BH , quả này nhìn rất bình thường , đối thủ vẫn moi được ... nhưng phía sau đó , nó tiềm ẩn cả 1 bề dày chiến thuật rất hoàn hảo
    3 , 4 - Tuấn Dack lac - Hà Yên Bái , lại sở hữu những quả phát . Chỉ cần vung kiếm lên , đối thủ đã MẤT HỒN , và ngay sau đó , 2 bên ko cần đôi co nhiều , sẽ có 1 bên chết nhanh
    Tôi xem rất nhiều clips giao bóng biểu diễn . Đặc biệt là Phú sóc , giống như tôi đê cập ở trên , bóng nhảy qua sát luói phía BH đối. thủ tay phải , và nhảy ngược trở về sân nhà phía FH . Nhưng tuyệt đối trong thi đấu ko phát quả này , ngoại trừ đối thủ quá yếu
    Last edited: 6/11/17
  8. bb&cs

bb&cs New Member

Anh sắp thành cao thủ tay trái thứ năm rồi đó, a chia sẻ cách phát quả xoáy ngang, khi bóng sang phía bên kia, chạy ngang song song với lưới cho ae bóng bàn học hỏi nhé.
  9. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Bác chaosAndroOX, nghe bác diễn đạt kiểu và phương án giao bóng thì cũng tạm xem như là bác đã chịu dày công nghiên cứu rồi, tôi mạn phép xin bác quay video và upload lên u tube cho anh em và tôi được cùng tham khảo thực tế thì sẽ có tính thuyết phục hơn. Bản thân cá nhân của tôi cũng đã tập giao bóng kha khá, tôi cũng đã có làm nguyên 1 chủ đề “video giao bóng cá nhân” rồi mà cũng chưa có ai góp video lên nhiều, nay bác làm theo topic ấy thì tôi chúc bác may mắn. Tôi cũng đã đóng góp video giao bóng của cá nhân tôi rồi. Nếu bác có “can đảm” thì nên lập kênh u tube và post như tôi. Chúc bác thành công và đạt đến cảnh giới mới trong giao bóng.
    ChaosAndroOX, bb&csLăng Trần thích bài này.
  10. phuclee

phuclee Well-Known Member

@bb&cs phát bóng cũng có số đấy nhé bác.
    bb&cs thích bài này.