Niềm vui BB nhỏ nhoi , ngắn ngủi

Thảo luận trong 'Thầy - Trò'

Lượt xem: 710
  1. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Cứ mỗi dịp cuối năm . Huyện lại tổ chức HKPĐ , mình rất vui , vì được sống trong không khí bóng bàn thật sự . Học sinh cả Huyện tụ tập về , nhờ mình chỉ dẫn thêm , không chỉ phụ huynh , mà kể cả các giáo viên , không kể mưa gió , đem các trò đến học , để mong kiếm thành tích ...
    Cũng vì đam mê , nên mình thu xếp để tập cho các cháu . Hi hi , năm trước có cháu mình tập không kê ngày đêm , và mỗi ngày bao nhiêu tiếng không tính , và công thầy trò đã đc đền đáp , cháu đc nhất Huyện và đi đánh giải tĩnh , cháu đã vào đến bán kết .
    Vinh quy bái tổ , cô trò đến báo kết quả và để cảm ơn mình . Cô trịnh trọng tuyên bố - Thay mặt Trường và PGD H , đến cảm ơn và thanh toán tiền học cho thầy . Cô ghi rất chi tiết các ngày tập ( có ngày từ 15 h > 22 h 30 ) . Mỗi ngày trả cho thầy 20 K , bao gồm tiền thuê sân bãi , nước và hàng trăm quả bóng tập , và tiền Mì tôm thỉnh thoảng pha cho trò ăn , có sức để tập ...
    Đến hẹn lại lên , đợt này cũng thế , vẫn các thầy cũ và trò xưa , thậm chí đông hơn các năm trước lại đến tìm thầy Sơn .
    Nhìn thấy nhiều trò rât mạnh mẽ , tự tin . Nhưng có 1 cháu , khi nào cũng xếp hàng , đứng nép sau lưng các bạn , áo quần xộc xệch , vợt thì loại vợt 70 K 1 đôi , đã mòn gần hết mút .
    Hỏi ra thật đáng thương , bố mẹ vào Nam làm phụ hồ , 3 anh em nuôi nhau ăn học , a lớn học lớp 9 , 1 em gái 6 tuổi , cháu học lớp 5 .Ngoài nhiệm vụ nấu ăn , em còn phải lo cho 6 con bò nữa ... và anh em phải chở nhau hơn 10 km để đến học BB . Hu hu kể dến đây mà không dấu được cảm xúc ...
    Nghĩ cũng buồn ae a. Những cháu rất có tố chất thì nhà ko có điều kiện , còn những cháu nhà có điều kiện thì nó lại ko thích , bảo nó đứng cong thì nó đứng thằng , bảo nó đánh mạnh thì nó phe phẩy như đuổi ruồi ...
    Last edited: 9/12/17 lúc 09:04
    lamtau, hungvotdoc, Hà Quốc Linh3 others thích bài này.
  2. Acoustic

Acoustic Member

Tấm lòng của a thật đáng quý, đáng khâm phục.
  3. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Hì hì , thương các cháu lắm , nhứng ko dám mở miệng xin giúp đỡ . Nhà còn cái vợt cốt Sardiu và 2 mặt Ten của con gái , cắn răng lấy ra cho các cháu mượn . Mới mấy hôm , giờ nhìn xác mướp . May vừa rồi Nick BBSG trên Face gửi tặng 1 cái có thêm cho trò dùng .
    Mình ko đòi hỏi cao , nếu như ae ai có cốt vợt cũ loại vợt dán sẵn rẽ tièn kg dùng , cho mình xin để cho các cháu
    Còn đay là cây Sardiu 2 Ten của tôi , thể thảm quá phải ko ạ

Last edited: 6/12/17
    NYBBGambler thích bài này.
  4. Lăng Trần

Lăng Trần Forum Cleaner Staff Member

Nghề nghiệp:
    Marketer
    Nếu ở khu vực của chú còn nhiều cháu hoàn cảnh khó khăn mà thích chơi bóng bàn thì diễn đàn mình có thể giúp ạ. Anh @P-500 và @toiyeubongban có dành dụm được một vài miếng mút gửi về Việt Nam tặng cho quỹ diễn đàn. Rất đa dạng chủng loại, mút gai, mút láng đều có cả. Tuy mút đã qua sử dụng nhưng vẫn còn khá mới. Nếu các chú không chê thì có thể cho cháu biết cụ thể có bao nhiêu cháu khó khăn mà cần mút. Sau khi có số lượng và chủng loại mút cụ thể, BQT sẽ bàn bạc phương án giúp đỡ cụ thể. Cảm ơn chú đã chia sẻ câu chuyện này.
    NYBB, Hà Quốc Linh, thanhson4 others thích bài này.
  5. Hà Quốc Linh

Hà Quốc Linh Top Contributor

Nghề nghiệp:
    chemistry
    Tuy bác @ChaosAndroOX hay có phát biểu " gây sốc" nhưng phải công nhận một điều bác rất nhiệt tình. Không biết ở trong video trên thì cháu bé áo đỏ có sao vàng trước ngực năm nay bao nhiêu tuổi rồi bác? và cháu đến với bóng bàn được lâu chưa?
    Lăng Trần, ChaosAndroOXP-500 thích bài này.
  6. NYBB

NYBB Contributor

@ChaosAndroOX à! Quỹ MRVT bên org còn một số cốt vợt shieldrot, loại thường thôi tuy đã qua sử dụng nhưng còn dùng tốt. Hình như nó là loại vợt dán sẵn. Mấy cây này do anh Trí và anh Sơn ở Bỉ về tặng cho quỹ MRVT (và một số mút cũ nữa). Anh sẽ lọc ra gửi cho các cháu 1 cặp. Em chịu khó lột giùm anh mút cũ trên vợt và dán mút "mới" vào cho các cháu nhé.
    Lăng Trần, ChaosAndroOXP-500 thích bài này.
  7. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Cháu đó mới tập , học lớp 4 . Cháu này cũng có tố chất , nhưng mỗi tội vợt của cháu là loại đồ dùng dạy học của giáo viên , nên tập cho cháu rất khó , khi tập thì thầy cho mượn vợt , còn khi đi học , đánh với bạn lại đánh vợt chết , Hi hi , nên động tác tùm lum hết .
    Last edited: 8/12/17
    Hà Quốc Linh thích bài này.
  8. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Cảm ơn a và QMRVT nhiều , chỉ cần có cốt và mút là quá tốt rồi a ạ , xấu đẹp gì cũng được . Không biết các cháu kiếm đâu ra cái loại vợt đồ dùng dạy học của GV rất nhiều . Em dán mút ae cho vào cũng bó tay .
    Nhiều lần nói với phụ huynh , mua cho các cháu cái vợt dán sẵn 150 K để các cháu đánh 1 vợt cho quen , thấy họ nói > Thôi ! để khi nào các cháu đánh hay , mua cho cái khoảng 200 > 300 K luôn :too_sad:
    Hà Quốc Linh, NYBBLăng Trần thích bài này.
  9. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Vì e đang quản lý 1 clb nhỏ trong Uni nên vợt mút cũ chết gì e cũng tận dụng hết. Bọn SV bên này phá mút phá vợt cũng kinh khủng nên em tận dụng hết các loại mút vợt. sắp tới khi quay lại Úc e sẽ làm 1 chiến dịch thu gom và tái sữ dụng. Trong diễn đàn chúng ta cũng có 1 quỹ tài trợ tài năng trẻ (sp chất lượng cao), 1 quỹ khác của bác @NYBB tiêu thụ các sản phẩm cũ hơn, nếu bác @ChaosAndroOX có thể tận dụng mặt gai để tập cho các cháu thì cũng là 1 đặc trưng không đụng hàng. Em nghĩ BQT của diễn đàn sẽ là nơi tiếp nhận, quản lý và phân phối hợp lý cho đúng người đúng yêu cầu.
    Hà Quốc Linh, thanhson, ChaosAndroOX2 others thích bài này.
  10. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Món quà của bác @NYBB gửi tặng con gái rất may mắn .
    2 HCĐ giải học sinh tổ chức tại Thái Lan .
    Vào đến Tứ kết giải HKPĐ TQ .
    Vô địch Tĩnh HKPĐ nhiều năm liên tiếp .
    HCB ĐHTDTT Tĩnh .
    Đây là món quà vô giá , là động lực tiếp thêm sức mạnh , tự tin , cho cháu trong học tập , để cháu đạt được nhiều thành tích xuất sắc . Xin cảm ơn @NYBB .

Last edited: 8/12/17
  11. phutaithien

phutaithien Member

Nghề nghiệp:
    Giáo Viên
    Bác cho địa chỉ đi, tôi tặng cho các em mấy đôi mặt còn tốt. Và tặng cho em nhỏ có cha làm phụ hồ cái cốt vợt Tibhar
    NYBB, Lăng TrầnChaosAndroOX thích bài này.
  12. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Xin cảm ơn bác !
    Địa chỉ của em đây ạ .
    Đặng Văn Sơn . Khối 8 Thi trấn Nghèn - Can Lộc Hà Tĩnh . 0903437677
    Last edited: 9/12/17 lúc 11:21
    thanhson, Hà Quốc LinhLăng Trần thích bài này.
  13. phutaithien

phutaithien Member

Nghề nghiệp:
    Giáo Viên
    Đã gửi hôm nay 1 cốt vợt tibhar samsonov off- và 5 đôi mặt vợt bác nhé
    wikpt, NYBB, thanhson 1 thành viên khác thích bài này.
  14. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

mình trích dẫn các thông tin ủng hộ . ctrên
    Cảm ơn bạn nhiều . Cháu nó đây bạn
    https://www.facebook.com/dangvan.son.165
    Quá tội luôn , bố mẹ vào Nam phụ hồ , 3 ae ở với nhau ,a trai học lớp 9 , em gái 3 tuổi , cháu học lớp 5 , thay bố mẹ , phải nấu ăn cho a ăn học và nuôi em .
    Ngoài ra ae còn phải lo chăn 6 con Bò , 2 con Lợn nái ... Nhưng 2 ae , 1 xe máy cà tàng , đi hơn 10 km để tập bóng bàn ( cạn lời ) theo tâm sự của anh trai cháu > các cháu không sợ vất vả , mưa gió > chỉ sợ các chú Công An . Vì có hôm 2 ae đi hơn 1h nhưng ko thấy đến , gọi điện hỏi > Thì ra thấy các chú CA ...
    Cuối tháng này HKPĐ Huyện , không chỉ tham gia bóng bàn , cháu còn tham gia đội bóng của trường ( cầu thủ quan trọng ) . Cũng vì nhiệm vụ Trường giao , ngáy hôm qua Bò đi lạc mất , cả xóm đi tìm giúp , và cháu cũng ko tránh khỏi trận đòn của ông nội ( 3 ae ở riêng ) ...
    AE cứ vào Face theo linh trên sẽ thấy , e quá nhỏ so với lứa tuổi , hoàn cảnh ko thể nói hết các bác ạ
    Last edited: 11/12/17 lúc 09:44
    NYBB, thanhsonLăng Trần thích bài này.
  15. bb&cs

bb&cs New Member

Mấy bữa nữa em sẽ gửi cho các cháu mấy cái cốt và mút.
    Lăng Trần, thanhsonChaosAndroOX thích bài này.
  16. NYBB

NYBB Contributor

Những thành tích có được chủ yếu là ở sự tập luyện và ý chí của cháu thôi. Xin chúc mừng cháu! Còn nếu cây Nittaku Violin bác NYBB tặng hợp với cháu thì đó là điều tốt và bác NYBB cũng thêm vui. Bố @ChaosAndroOX cho bác NYBB gửi lời thăm bé Mình Hoài và chúc cháu ngoan, khỏe, học VH giỏi, và đánh BB hay, đạt nhiều thành tích cao hơn nữa nhé!
    Lăng Trần thích bài này.
  17. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Cảm ơn bác nhiều . Minh Hoài năm nay học lớp 12 , lớp trưởng , CT CLB Toán Trường Chuyên Tĩnh , BB thì ko có đối thủ , còn VH thì luôn luôn đạt giải Nhất , nhì Tĩnh , cháu vẫn chơi BB đều bác ạ .
    Còn bé Minh Hoa , bác tặng bộ đồ chơi nấu ăn năm xưa , giờ học lớp 3 , nay kế thừa cây Nittaku của chị , theo chủ quan của e , khả năng ko có đối thủ ở lứa Tiểu học cả Tĩnh . Cháu nhắc tới bác thường xuyên .
    Hi hi , bác Út và Huy Bảo TP HCM ... là 1 trong những tấm gương để em cho bé học tập , Cũng rất may mắn , học VH cũng như chơi BB , các cháu rất tiến bộ . Thay mặt các cháu , e xin cảm ơn bác cũng như ae BBSG đã giúp đỡ , để bố con cùng tiến bộ trong tập luyện BB . Thanks
    NYBBLăng Trần thích bài này.
  18. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Member

Đã nhận được quà của anh @phutaithien gửi tặng cho thầy trò Sơn Can Lộc . Đây là món quà rất ý nghĩa , là động lực tuyệt vời , giúp các cháu đạt thành tích tốt nhất tại HKPĐ vào tuần tới .
    Thầy chỉ là thợ Điện - Điện Tử , công việc cuối năm rất bận , nhưng vẫn cùng các trò hăng say tập luyện , ngày , đêm . Hy vọng đạt nhiều giải cao ở kỳ HKPĐ tới . Xin cảm ơn anh @phutaithien nhiều .