giúp việc nhà

Thảo luận trong 'Kỹ Thuật-Chiến Thuật Bóng Bàn'

Lượt xem: 1,803
  1. ChaosAndroOX

ChaosAndroOX Well-Known Member

Qua 1 thời gian sử dụng rơ 2 gai , mình có càm nhận thế này .
    Rơ 2 gai rất phù hợp với lối đánh đơn giản , it di chuyển và ôm bàn ...
    Rơ 1 gai 1 mút theo mình thấy , khả năng cơ động , xử lý các dạng bóng rất hiệu quả , nhất là trong phòng thủ . Ưu điểm nhất là chuyến thể từ tân công và phòng thủ , dù ở thể bị động , vẩn có thể trả bóng lại với độ khó nhất định , giảm khả năng chủ động của đối phương ...
    Trên đây chỉ mới cảm nhận ban đầu 1 số tình huống . Rất mong ae có kinh nghiệm bổ sung thêm , và cho hướng khắc phục .
  2. ChaosAndroOX

Quay lại FH Ten 05 sau 1 time chơi 2 gai .
    Hôm qua vào TP tham gia đấu trường 100 K , đánh hơn 10 trận , bất bại . Bất ngờ ko tưởng , những đối thủ đánh ngang trước đây , sau 2 trận họ nói chấp 3 mới dám vào sân .
    Bản thân cũng thấy bất ngờ , bạt đc hầu hết các vị trí trên bàn , nhất là bạt trả đờ mi quả vẩy trái của đối thủ
    hcuongnssP-500 thích bài này.
  3. hcuongnss

hcuongnss Member

Đó là vì họ kỵ gai thôi bác ui, bác chẳng cần gặp trình cao mà chỉ cần gặp trình gà là bác sẽ thay đổi quan điểm ngay. Họ cắt xiết nặng sang mút ép bác phải giật, bên gai dài ox bác block quả nào sang họ đẩy chuội dí lại quả đó . đảm bảo khi đó bác sẽ nghĩ lại ngay
    ChaosAndroOXP-500 thích bài này.
  4. ChaosAndroOX

Hihi , họ toàn là khách quen , và từng được mệnh danh là DŨNG SỸ DIỆT GAI . Trình ngang có , trình chấp 2 đến 3 quả có bạn ơi . Theo cảm nhận của mình , do đánh Gai FH quen bạt sớm , nên giờ đánh Ten 05 có được ảnh hưởng nhiều .
    Còn quả cắt nặng xiết như bạn nói là nổi ám ảnh của nhiều người , nhưng với mình LÀ MIẾNG MỒI tuyệt vời mà đối thủ dâng , tặng .
    hcuongnss thích bài này.
  5. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Nếu anh Sơn tầm trình C diễn đàn org mà đánh gai thì có khi có trình A các tỉnh chết với anh Sơn là bình thường.
    Còn nếu anh tầm trình D2 thôi thì chứng tỏ trình độ bóng bàn chung của Hà Tĩnh quá kém.
    Hôm rồi em có gặp cậu em quê HT, nghe nói cũng từng được đại diện huyện đi đánh giải. Cậu đó biết đánh đều chút, cắt trái phải rất nặng, giao bóng khá xoáy và gẫy, có chút moi phải, có bạt. Tuy nhiên đánh vẫn chập chững không ổn định, bị tầm trình C Vũng Tàu ~ E1, D2 diễn đàn org chấp 5-6 quả nhẹ nhàng.
    ChaosAndroOX thích bài này.
  6. ChaosAndroOX

Trình A BB Hà Tĩnh chỉ ngang D non ORG . Mình chỉ tầm D non thôi bạn ạ , Giải Fomosa cách đay 2 năm , rất nhiều trình A của các Tĩnh , thậm chí cả người China lần lượt bị mình cho nốc ao hết .
    Chủ nhật 14 tháng 1 này . Giải Fomosa mở rộng lẩn 2 được tổ chức . Dự là nhiều trình A đến từ Đà nẵng , Nghệ An Quảng Bình ....cũng sẽ bị gai đâm đó bạn . Cậu e quê HT ở Huyện nào thế ?

7. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Trình A các tỉnh mà chỉ tương đương D diễn đàn thì có vẻ tệ quá, vậy trình anh Sơn cao ngất rồi.
    Ku kia không rõ Hương Sơn hay gì đó, em không để ý lắm, lúc nhậu thấy xách ra ít rượu nên tiện hỏi tỉnh nào thôi.
    ChaosAndroOX thích bài này.
  8. ChaosAndroOX

Vào thi đấu TRÌNH khó nói lên thực tế lắm bạn ạ . Trình A Nghệ An vào chung kết hạng B giải Báo Hà Nội mới vừa rồi , chỉ thua đúng quả đục chọi của đội Nhà thi đấu Bách Khoa ở séc 5 thôi
    Mình trình rất Gà , nhưng đi đánh giải toàn gặp may . Có những trận séc 5 bị dẫn 10-6 mà vẫ lội ngược dòng thành công
    Last edited: 12/1/18
  9. lamtau

lamtau Member

cái chú A Nghệ AN mà b nói từng là kiện tướng quốc gia chứ ko phải nghiệp dư nên b đừng đưa vào đây và nếu có đưa vào thì cả Nghệ AN từ trc tới nay và chắc 10 năm nữa cũng chỉ có 1 ông A ntn
  10. ChaosAndroOX

Ngày mai bước vào giải FOMOSA mở rộng , chiều nay tham gia giao lưu đấu truòng 100k , màn khởi động khá hoàn hảo .
    Xin hỏi ? có ai biết Tùng Thái Nguyên ko ? Mình cùng đội với Thao Từ Sơn , Thành Thái Nguyên , hy vọng học hỏi đc ít nhiều kinh nghiệm
  11. Lăng Trần

Lăng Trần Forum Cleaner Staff Member

Nghề nghiệp:
    Marketer
    Cháu không biết mấy người chú hỏi nhưng cháu muốn thắc mắc tí về giải đấu. Cái giải bóng bàn này có phải do cái công ty Formosa cùng hung cực ác, tàn hại môi trường biển Việt Nam tổ chức không vậy chú? Nếu đúng là nó tổ chức mà người Việt mình tham gia thì cháu thấy lo lo. Không biết tham gia cuộc vui của nó anh em mình có bị "trúng độc" gì hay không? Hơn nữa, nó bày trò cho dân mình giải trí là nhầm mục đích gì? Mình chơi nếu thắng xong mà lãnh tiền giải của nó ra cháu nghĩ chắc anh em làm nghề biển cũng thấy chua xót.
    P-500, GamblerChaosAndroOX thích bài này.
  12. ChaosAndroOX

Trước đây mình cũng từng đặt câu hỏi như vậy . Nhưng sau khi vào gl mình có cái nhìn khác về họ .
    Trong khu vực FMS rộng lớn , từ người Việt đến người nước ngoài , mọi người rất tự giác , luôn chấp hành đúng luật GT , ko lộn xộn như người V mình ...
    Những người China đánh bb , họ là những ô chủ , nhưng rất thân thiện , dễ gần .
    Họ đón tiếp các đội về tham gia rất chu đáo , mời ăn ở nhà ăn tưj chọn dành cho các chuyên gia , nên mình nghỉ , người Nhật , Hàn quốc và các nước khác ăn đc thì ae chắc ko phải lo .
    Điều đáng nói nhất là . Hà Tĩnh mấy chục năm nay ko tổ chức đcj 1 cái giải bb , có họ , ae bb HT mơis đc gl với ae các Tĩnh . ...
    Lăng Trần thích bài này.
  13. wikpt

wikpt Member

Đúng là về bản chất, thể thao là thể thao - giống như là nó chả liên quan gì đến chuyện chính trị chính em cả, nhưng từ ý kiến của bác 2@ChaosAndroOX mình mới hiểu vì sao mà dân tộc mình - tưởng như vốn không tin người Hán từ trong ADN - mà tự ngàn xưa đã có những người như Trần Ích Tắc, gần đây có Hoàng văn Hoan, hay bây giờ có người bảo "ghét trung quốc là mối nguy cho dân tộc...", rõ là cái sự mưa dầm thấm lâu nó thực lợi hại. Chắc chả có tài và tầm để nổi danh phản quốc đến mức ấy, nhưng sự chuyển biến trong tư tưởng của mỗi người từng chút một thôi mà thật ghê ghớm - chỉ mới mời ăn ở đàng hoàng mấy ngày, cho chơi bóng vui vẻ mấy hôm, được ông chủ hạ mình thân thiện vài buổi mà cái mắt mình nó đã ngời lên nét biết ơn, chả nhìn thấy đồng bào mình điêu đứng vì cá chết đâu nữa, miệng mình nó bật tiếng trầm trồ thán phục, chả muốn cất tiếng bảo nó không được xả thải bừa bãi mà làm hại môi trường con cháu mình đang sống gì cả, tâm mình tuyệt chả có tý bất an nào, dẫu hôm nay rồi vài hôm nữa hết giải mình vẫn hít khói thải, đút vào mồm thủy hải sản sống trong môi trường ô nhiễm..,rồi mọi người chả còn thấy bóng dáng anh Sơn - Can lộc khoảnh tính bên bb org đâu nữa.
    Last edited: 27/1/18
  14. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    chúng ta chơi thể thao ko nói chính trị, nhưng người làm chính trị thì có quyền làm thể thao...
    ChaosAndroOXLăng Trần thích bài này.
  15. Lăng Trần

Lăng Trần Forum Cleaner Staff Member

Nghề nghiệp:
    Marketer
    Ngày xưa dưới thời Pháp thuộc, có tay Ducoroy, đặc trách thanh niên của Toàn quyền Decoux. Mỗi năm dịp Quốc khánh Pháp hắn thường tổ chức môn leo cột mỡ giật tiền. Nhìn bề ngoài thì đấy là môn thể thao đòi hỏi người chơi phải rèn luyện sự dẻo dai và sức mạnh cơ thể.Thực ra bên trong cuộc vui này là ý đồ mua cười hết sức thô bỉ. Dân mình vì mê phần thưởng hấp dẫn nên đua tham gia. Ít ai tự hỏi người dân của một nước thuộc đia, ngày ngày bị quan thầy Pháp cởi lên đầu trên cổ, đến quốc khánh Pháp lại thi nhau làm trò hề trong nỗi mừng vui cho kẻ thù của mình. Cụ Nguyễn Khuyến thấy cảnh ê chề, đã chấp bút đề mấy câu thơ đi vào lịch sử

Kìa hội thăng bình tiếng pháo reo:
    Bao nhiêu cờ kéo với đèn treo.
    Bà quan tênh nghếch xem bơi trải,
    Thằng bé lom khom nghé hát chèo.
    Cậy sức cây đu nhiều chị nhún,
    Tham tiền cột mỡ lắm anh leo.
    Khen ai khéo vẽ trò vui thế,
    Vui thế bao nhiêu nhục bấy nhiêu!
    ("Hội Tây" - Nguyễn Khuyến)

Em không có ý phê phán cực đoan người dân Trung Quốc. Ở đâu cũng có người tốt người xấu. Người dân của nước mình cũng vậy thôi. Cái đáng lên án là hành vi hết sức dã man của công ty Formosa. Dù cho em biết người dân Việt Nam mình vốn luôn khoan dung độ lượng, sẵn sàng khép lại quá khứ để nhìn về tương lai. Như cá nhân em thấy cảnh dân mình ra múa mai quay cuồng rồi lãnh tiền của Formosa, thật khó tránh được một chút ưu tư.
    Alibaba, ChaosAndroOXP-500 thích bài này.
  16. mk16

mk16 Member

Phục Lăng Trần là người có học , và cũng là người có văn hóa.
    Alibaba, ChaosAndroOXP-500 thích bài này.
  17. ChaosAndroOX

Hi hi , cũng vì lên án cái vụ môi trường Biển mà giải này BTC Fomosa gạt tên mình ra khỏi danh sách thi đấu trước giải 2 ngày ...
    Thể thao là môn đưa mọi nguòi xich lai gần nhau hơn , hướng tới những gì tốt đẹp nhất . Hẳn ae còn nhớ woncup gần đây , khi IRAN và USA đang chiến tranh lên đến đỉnh cao , nhưng 2 đội bóng gặp nhau , thi đấu với nhau RẤT THỂ THAO .
    Trở lại với vụ Fomosa , cũng vì lên án nhiều vấn đề về cách tổ chức giải và môi trường nên mình bị loại ra khỏi giải . Nhung với mình , thể thao là để đuwa mọi người xích lại gân nhau hơn , và mình đã gọi điện trực tiếp đến BTC , và họ đã chấp nhận cho mình thi đấu . Mình rất tự hào là khi giải đi đến trận tứ kết , chỉ một khiếu nại của mình mà đã làm thay đổi bộ mặt của giải . Và được BTC , vđv và khán giả đánh giá cao .
    Khi đội Hà Tinh gặp Nghệ An , 2 đội vào làm thủ tục thi đấu , mình yêu câu phải tuân thủ theo luật bb , nhưng đội NA họ ko nhất trí , họ nói giải pt , nên cho áp dụng luật rừng , vđv , cđv họ ùa ra sân gây áp lục lên BTC , trận đâu gián đoạn rất lâu , và khi đó đooij ngủ nguòi China đứng ra giàn xếp . Vơi chỉ 1 câu nói của mình vói họ ĐÂY LÀ GIẢI BB CÓ TỔ CHỨC , ĐỪNG ĐỂ 1 SỐ CÁ NHÂN XẤU , LÀM ẢNH HƯỞNG ĐẾN HÌNH ẢNH GIẢI - NẾU AI KHÔNG ĐÁP ỨNG ĐC XIN MỜI NGHỈ , cả nhà thi đấu vổ tay như pháo đêm giao thừa . Và đích thân người Chna đứng ra làm trọng tai , và trận đấu ko tránh khỏi gián đoạn nhiều lần . Tất cả mình đều ghi lại .
    Có 1 trận Nghệ An gặp Quảng Bình , mình sẽ up lên , chắc chắn ae BBSG sẽ không nghỉ , đây là 1 trận bóng bàn , mà đây là 1 buổi tập Quân sự , ném lựu đạn của các dân quân tự vệ Nghệ An
    Còn tiếp ...
    Lăng TrầnP-500 thích bài này.
  18. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Ủng hộ tinh thần thể thao trong sạch.
    Mình cũng tò mò muốn biết bác đã thể hiện gì mà F cấm bác thi đấu? vd họ có bằng chứng gì rằng bác lên án vụ môi trường (bác viết bài trên báo, fb hay blog,...) nghĩa là họ dùng cách nào để biết bác lên án?
    wikptChaosAndroOX thích bài này.
  19. ChaosAndroOX

Mình đối thoại trực tiếp trên Org bb Việt Nam! về cách tổ chức của họ . Và do có nhiều vấn đề tranh luận ...
    Như bạn nói , vấn đề chính trị rất nhạy cảm ... mình ko nói ở đây
    Riêng về thể thao , mình ghi nhận , nhất là những ngươi Việt trong BTC
    Như @Lăng Trần nói về trò leo cột mỡ . Mình rất tự hào , trong cuộc thi leo giữa người Việt và China này , mình và các ae người Viêt góp công loại 2 đội China ngay từ vòng GỬI XE . đaayr họ vào tình huống làm khán giã BẤT ĐẮC DĨ ngay trong Thiên đường của họ .

Thành quả đầu năm 2018 của mình đây

Last edited: 15/1/18
    Lăng Trầnhungvotdoc thích bài này.
  20. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Mình đoán ý LangTran nói là dù ng ta có thua từ vòng gởi xe, chúng ta có ẳm giải thì chúng ta cũng thua...
    ...chắc cái ý này chỉ có vài người hiểu được.
    Lăng TrầnChaosAndroOX thích bài này.