Mút bán ở VN

Thảo luận trong 'Mặt Vợt (Rubber)'

Lượt xem: 1,172
  1. diamond

diamond Member

Quả bóng bàn bán ở thị trường VN theo một số bác thì chất lượng rất khác so với thế giới . Vậy Mút bóng bàn bán ở VN thì như thế nào, có khác biệt so với mút bán ở Úc, châu Âu, Nhật không? Mình thấy về giá thì chỉ khi các trang web bán online nổi tiếng về bóng bàn khuyến mãi thì mới bằng giá bán ở VN. Còn thông thường giá cao hơn từ 10% đến 30 %.
    Các bác có kinh nghiệm cho xin ý kiến với. Thanks
  2. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Bác hỏi vậy khó trả lời lắm ạ!
    Bây giờ bác thử nghĩ xem, tại sao mút H3 "chợ" mua ở Úc, mang về VN bán 700k 1 miếng và vẫn cháy hàng? Bên Úc bán với giá gần 30AUD trong khi cũng mút "giống vậy" trên buychina hay taobao bán chưa tới 10AUD.
    Ở Úc bán 1 miếng Ten là 100AUD mà vẫn có người bên VN đặt em mang về, và dĩ nhiên cũng có ng đặt bên VN mang qua để...bán kiếm chênh lệch (cho những ai ko phân biệt nổi chất lượng 1 miếng mút).
    Còn bác muốn biết khác ntn thì cũng khó, nếu bác chỉ cầm vợt huơ huơ cho ra mồ hôi, được mọi ng trong clb khen vợt mút khủng,...thì mút nào cũng vậy, mua mút rẽ càng tốt. Nhưng nếu bác đánh cường độ cao, ngày 2-4 giờ, đối giật và phản công những quả chết bóng, thì bảo đảm bác sẽ thấy sự khác nhau, khác rất xa!
    hstungvta43, Hoangtbyt, Newbie2 others thích bài này.
  3. diamond

diamond Member

Cảm ơn bác, bác có biết trang web nào bán hàng online có ship hàng về VN ko ạ? Thanks
    Lăng Trần thích bài này.
  4. Lăng Trần

Lăng Trần Forum Cleaner Staff Member

Nghề nghiệp:
    Marketer
    Hình như bác chưa xem hết cái thread trên diễn đàn. Danh sách website anh em đã post nhiều lắm. Hàng mua về cũng nhiều lắm. Có điều là chưa thấy ai post review chất lượng dịch vụ và sản phẩm của mấy site này :)
    hstungvta43Newbie thích bài này.
  5. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    họ đều bán hết. chỉ có 2 vấn đề phát sinh:
    1. Bác chi trả cho họ bằng cách nào? Họ thường nhận Paypal
    2. Một số (hoặc hầu như) các trang web họ cũng rất phân biệt...chủng tộc. Bác mua từ Úc, họ ship qua Úc thì họ ship chất lượng khác. Bác mua ship về VN thì họ ship chất lượng...(mà họ nghĩ là) chỉ đáng cho dân man di (Nam Man) xài thôi.
    hstungvta43Lăng Trần thích bài này.
  6. diamond

diamond Member

Em cũng nghĩ giống bác là ko có Ten SP cho tuyển Nhật, vì nếu có thì nó ghi bằng tiếng Nhật rồi.
    hstungvta43Lăng Trần thích bài này.
  7. diamond

diamond Member

Bó tay.com với lời bình của bác.
    Lăng Trần thích bài này.
  8. Hoangtbyt

Hoangtbyt Member

Vì ko có tuyển thủ nào của tàu chơi chứ sao bác ơi.
    AlibabaLăng Trần thích bài này.
  9. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Mình ủng hộ các bác kinh doanh, nhớ ngày xưa lúc e chơi bóng bàn cả SG chỉ biết mỗi Dung mama và Bích Hằng, hai shop đó đóng thuế mặt bằng khá cao mà cũng chém gió ghê gớm, chả biết đường mà lựa hàng (cốt nào cũng nảy và xoáy, mua đi...). Sau đó biết Công Bình, Tài Sport rồi Phát Lucky, Nghĩa dcbb,...nhờ đó mà cốt mút đa dạng hơn.
    Nếu bác nhập cốt về kinh doanh thì em nghĩ bác nên chọn mấy dòng cốt Yinhe và 729 có ALC, loại này khá rẻ bên Tàu mà lại rất hợp với bb hiện đại.
    hstungvta43, Lăng Trần, Harry Nguyen2 others thích bài này.
  10. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Hàng của Tây hay của tàu k quan trọng, miễn chất lượng phù hợp với giá thành, đánh bb hiệu quả và bền lâu thì người chơi sẽ tìm đến. Chúc bác thành công, nhớ đăng hình và bài viết trên diễn đàn hoặc trong facebook để anh em tiện theo dõi nhé.
  11. Alibaba

Alibaba Top Contributor

Nghề nghiệp:
    chemistry
    Xin cảm ơn bác đã động viên em ạ. Về mặt kỹ thuật thì em có sự hậu thuẫn của anh em diễn đàn nên em thấy tự tin, em sẽ cố gắng mang đến người chơi những sản phẩm chất lượng phù hợp với giá thành nhất, để đúng thực bóng bàn là môn giải trí, giữa người bán và người mua đều hài lòng bền lâu.
    hstungvta43P-500 thích bài này.
  12. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Kinh doanh là chuyện riêng của từng người, vd bác biết mảnh đất đó sẽ lên giá, cổ phiếu đó sẽ tăng,...thì ko nên nói ra cho ng khác biết. Mình nghĩ bác nên quay lại một số bài viết nói về nguồn mua mút và chất lượng, xóa nó đi, để sau này ko tốt cho uy tín nếu bác thực sự muốn mua bán nghiêm túc.
    Alibaba, Lăng Trầnhstungvta43 thích bài này.