Nhờ mọi người tư vấn ...

Thảo luận trong 'Khác'

Lượt xem: 825
  1. doanhung65

doanhung65 New Member

Mình bỏ bóng bàn khoảng 20 năm , mới tập chơi lại khoảng 8 tháng nay . Rơ đánh của mình : Bên FH : gò , chặn đẩy , bạt ...đang tập giật những quả nào thấy dễ . Bên BH : gò , chặn đẩy và tương đối mạnh những quả "ve" trên bàn . Cốt mình đang dùng : Innerforce zlc cán thẳng .
    Nhờ mọi người tư vấn giúp : mình nên dán mặt nào trên cốt đó hợp lối đánh của mình . Ưu tiên : Ngon - bổ - rẻ .
    Cảm ơn tất cả các bạn !
    Lăng TrầnP-500 thích bài này.
  2. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Nếu bác chơi bb 20 năm trước thì thời đó kiểu đánh khác, bóng khác và vũ khí cũng khác. Những quả "ve" trên bàn vào thời ấy rất phổ biến, chủ yếu là bật thẳng vào bóng, dùng vợt cứng và mút ít bám xoáy. Đồng thời cũng có quả cổ tay FH trong bàn, đòi hỏi vợt cứng và mút mềm.
    Cố Inn ZLC khá dễ chơi, nhưng là cốt mềm, bác sẽ thấy quả "ve" không còn mạnh và ác như xưa nữa. Quả bạt cũng sẽ chậm và thường dư nếu vừa bạt vừa tạo xoáy.
    Cốt mút ko phải là vấn đề, nhưng bác nên tham khảo vài rơ đánh hiện đại (qua Youtube) xem thời nay họ xử lý quả giao bóng ntn, giật fh và Bh ra sao.
    Nếu ưu tiên ngon bổ rẽ thì bác nên xài Tenergy ghép, 350k 1 mặt. Nên xài T64 bên Bh và T05 bên Fh.
    doanhung65 thích bài này.
  3. doanhung65

doanhung65 New Member

Vậy mút tàu (loại trừ các dòng H3) có loại nào hợp không bạn ? Những mút của các hãng khác thì sao ? Mình có thể dùng hàng cũ ...
  4. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Ngày xưa (20 năm trước) phổ biến lối đánh dùng 729 cho Bh, chủ yếu là chặn đẩy, gò nặng và bắn khá chính xác. Nhưng đó là bóng D38, với bóng lớn và nặng hơn thì mút này ko có hiệu quả nữa. Ngày nay bác vẫn có thể chơi nhưng rất bất lợi.
    Mút ghép T64 và T05 rẻ và hiệu quả, so với mút Tàu ngày nay thì rẻ hơn (mút Tàu cũng khá mắc đấy).
    Last edited: 23/1/18
    Newbie thích bài này.
  5. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Em đánh Ten80 bạt dễ chịu hơn 05 trên cây Inner ZLC. Nếu lối đánh giảm lực đi chút thì 80 1.9 còn tuyệt nữa.