Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

P-500

Top Contributor
Mình lập topic này để anh em trong forum chúc mừng sinh nhật nhau.

Mở màn là

CHÚC MỪNG SINH NHẬT "forum cleaner" Lăng Trần, superMod quản lý và điều hành diễn đàn trong mấy năm qua! Nhờ "chuyên gia dọn rác" này mà forum chúng ta luôn sạch đẹp, vắng bóng spammer và những nick robot chuyên quảng cáo.
Chúc bạn Lăng Trần tuổi mới thăng tiến mọi mặt, trong công việc, gia đình và lên tay giành giải trong cty, hehe!

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Mình lập topic này để anh em trong forum chúc mừng sinh nhật nhau.

Mở màn là

CHÚC MỪNG SINH NHẬT "forum cleaner" Lăng Trần, superMod quản lý và điều hành diễn đàn trong mấy năm qua! Nhờ "chuyên gia dọn rác" này mà forum chúng ta luôn sạch đẹp, vắng bóng spammer và những nick robot chuyên quảng cáo.
Chúc bạn Lăng Trần tuổi mới thăng tiến mọi mặt, trong công việc, gia đình và lên tay giành giải trong cty, hehe!
Cảm ơn anh @P-500 và chú @mk16 và tất cả mọi người. Món quà này thật bất ngờ. Một lần nữa cảm ơn tình cảm ơn của mọi người ạ.

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT

729-FX

Well-Known Member
Rượu etylic C2H5-OH(etanol) dân ta nấu uống có nhiệt độ sôi là 78 độ c-nhưng vẫn có lẫn chất độc như etanal CH3-CHO(aldehit) có nhiệt độ sôi là 21 độ c.Đặc biệt có lẫn chất cực độc gây đau đầu, mù mắt,tử vong là chất metylic CH3-OH(metanol) -có nhiệt độ sôi là 65 độ c.Cách khử đẩy chất độc etanal và metanol lẫn trong rượu bằng thủ công như sau ;lấy 02 ca rượu có nhiệt độ khoảng 30 độ c (cho vào vỏ hộp sữa elsua) rồi ngâm vào nồi ủ (hơi hở nắp tý) chứa 03 ca nước sôi có nhiệt độ 100 độ c- đem ủ 20 phút ,,,như vậy 2 ca rượu sẽ tăng nóng lên 70 độ c -đương nhiên 03 ca nước sôi, nhiệt độ sẽ giảm còn 70 độ;làm như trên chất độc lẫn trong rượu sẽ bị đẩy ra hết,,,ta đem uống,ko độc,ko bổ béo vs êm hơi say tý.Cuộc sống dân dã lâu lâu gặp nhau uống chút rượu ,,,bia lon,bia chai vs rượu Ngoại đắt quá ( rượu ngoại rởm tràn lan),,,rượu nếp thơm 40 độ dân làng nấu giá 30 k/1 lít ,nếu được khử độc như trên chất lượng ko kém j rượu ngoại xịn,,,Nếu ta đã học qua lớp 12 PTTH thì nên phổ biến ý trên cho dân làng uống rượu- khỏi bị độc,,,hoc phải đi liền với hành.Chơi bb mà ta áp dụng kiến thức Vật lý đã học- cũng hay.( thân gởi đ c 729 FX).
Cháu không biết uống rượu :)
Còn áp dụng vật lý thì các bác các chú trên diễn đàn làm hết rồi :) cháu cũng muốn nghiên cứu nnhưng chỉ biết xem chứ chưa đủ kiến thức để phân tích :)

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Chúc mừng sinh nhật anh @P-500. Chúc anh và gia đình thật nhiều sức khỏe và ngày càng thành công trong sự nghiệp.