Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Table tennis training

729-FX

Well-Known Member
Bạn đánh có nét lắm, theo mh thì thua do non kinh nghiệm đấu giải, cảm giác bạn đánh không kỹ banh, kỹ thuật cơ bản như vậy mà tập luyện thêm chắc sẽ tiến bộ nhanh trong tương lai gần thôi.
Cảm ơn @drogba kĩ thuật của em chỉ là học theo trên mạng nên cũng ná ná giống. Còn cái "căn bàn cốt lõi" chắc phải luyện thêm nhiều ^^.

kimnguyen

Moderator
Thành viên BQT
Lâu lâu nghỉ covid mới kiếm được chỗ chơi bóng :((
Lần này em có làm video highlight ạ
Đánh vẫn gà lắm, mời mọi người xem ^^
chà lâu rồi 0 thấy clip , giờ thấy cao lớn ra dáng hẳn , trình này chấp mình ít nhất 6 bóng :(

729-FX

Well-Known Member
6/4/2020
Mọi người tư vấn cho em chút với ạ, nếu em giữ kiểu đánh như này thì nên làm gì để cải thiện cú Fh ạ?

minhlee

Member
Dạ vâng ạ, em đang xài Pg7
Vì giống nên mình góp ý theo cá nhân, mình vừa tự sửa đó là: ở cự ly gần và trung bàn, sau khi đánh bóng, tay cầm vợt cần thu về tư thế co lên cao gần ngực thì mới kịp thủ và đánh quả tiếp theo

729-FX

Well-Known Member
Vì giống nên mình góp ý theo cá nhân, mình vừa tự sửa đó là: ở cự ly gần và trung bàn, sau khi đánh bóng, tay cầm vợt cần thu về tư thế co lên cao gần ngực thì mới kịp thủ và đánh quả tiếp theo
Em cảm ơn ạ ^^
E sẽ chú ý sửa trong tập luyện

P-500

Top Contributor
6/4/2020
Mọi người tư vấn cho em chút với ạ, nếu em giữ kiểu đánh như này thì nên làm gì để cải thiện cú Fh ạ?
Nên có 1 tay chặn bóng giỏi để tập giật cho đều, sau đó nhờ bạn đổi điểm rơi và bạn cũng đổi điểm rơi. Tập hơi chán nhưng bạn sẽ thấy giá trị của việc rèn luyện, khác xa với đấu thực chiến như thế này.