Xin chào ae trên diễn đàn .mọi người tư vấn cho mình

Thảo luận trong 'Huấn Luyện -Giải Đáp Bóng Bàn'

Lượt xem: 487
  1. Hữu trung

Hữu trung New Member

Ae tư vấn cho mình.qua đây mình sẽ nói về mình chơi bóng bàn mình ko được tập cơ bản nhưng mà hãy xem những clip hướng dẫn chơi bóng và các giải đấu quốc tế trên Youtube hay xem nhất là vận động viên Zhang jike qua đó mà mình có quả giật phải trái đều giống nhưng có một quả quiti là ko đc qua đây mình cũng chia sẻ
    ưu nhược điểm của mình và mọi người tư vấn về chơi bóng bàn.
    1. Ưu điểm. Giật bóng tầm trung trái phải và xa bàn khá tốt . Đối công gọi là dạng khá, xử lý phát bóng ngắn xoáy xuống hoăc ngang xuống của đối phương gọi là ổn.nói chung là ổn.
    2. Nhược điểm cố hữu mãi mà ko làm được. Điểm xuất phát từ việc đối phương phát bóng xoáy ngang lên và xuống trên bán tầm trung trái phải và hơi dài gần cuối bàn là đỡ bóng thì bị vọt lên cao hoặc rúc lưới .Nếu như ở quả thứ 2 hoặc 3 là giật trái phải đều sẽ được. lại chơi với người có mặt gai nhất là anti .mà trình người ta ko bằng mình một khoảng cách rõ rệt mà có thắng được người ta thì vất vả lắm .
    3. Kết luận
    Là một điều bộ chân của mình lúc điểm đi chuyển đầu tiên của mình là chưa Linh hoạt đi chuyển sang trái phải đều chưa được nên lúng túng
    hstungvta43P-500 thích bài này.
  2. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Nếu bác copy thì cho trọn, làm luôn 1 bộ giống ZJK đi: quan trọng là vợt ALC, chứ chơi carbon mà bắt chước khó lắm. Sau đó thì tập quả Bh, thấy bóng lưng lửng khó đoán xoáy thì cứ lên xoáy trước, nhún chân bật vai. Quả flick chỉ ngại bóng cực nặng, ngoài ra là xoáy lên ngang xuống ngang gì cũng vậy thôi. Nếu tập được quả trái thì cũng tập y chang với FH, xoáy kiểu gì cũng đánh. Nếu tập thành công thì sẽ ko ngại gai và anti nữa, vì cơ bản là họ không tạo ra được xoáy nhiều như mút.
    Hoangtbyt, hstungvta43Lăng Trần thích bài này.
  3. Lăng Trần

Lăng Trần Forum Cleaner Staff Member

Nghề nghiệp:
    Marketer