Video đánh giải của Harry Nguyen

Thảo luận trong 'Cơ bản'

Lượt xem: 21,082
  1. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Xin chào anh em, đây là video đánh giải của cá nhân tôi. Tôi post lên đây với mục đích cầu thị, tham khảo và chia sẻ để chúng ta cùng nhau tiến bộ.

Tôi đang tham gia giải B1 bên Úc châu, tiểu bang New South Wales (NSW), trình B1 bên đây chắc khoảng là trình D ở bên VN.

Xin mời anh em tham khảo và đóng góp ý kiến cho tôi, để tôi được tiến bộ thêm. Anh em nhớ bật phụ đề để có thể xem được bảng điểm.

Xin cảm ơn trước.

Trận này đánh đôi với bạn chơi cùng nhóm.
    huyhdvn, BBSG, toiyeubongban4 others thích bài này.
  2. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Đây thêm 2 video đánh đơn của tôi. Anh em nhớ mở phụ đề sẽ có bảng điểm được rõ ràng hơn

TYBB, BBSG, toiyeubongban3 others thích bài này.
  3. Acoustic

Acoustic Member

Hoan nghênh bác đưa video lên cho mọi người cùng nghiên cứu và học tập. Nhưng chắc B1 này của Úc theo thiển nghĩ của e ko tương đương D của Việt Nam đâu ạ.
    TYBB, BBSG, DoCris2 others thích bài này.
  4. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Theo suy nghĩ cá nhân của riêng em, em cũng mới xem video của trình D ở VN, chẳng hạn như video này:

Trình Đ ở VN đánh “uy lực” và “manh động” quá. Tuy nhiên, bóng ăn rất liều lĩnh và dễ mắc sai lầm và giật bóng có tính chất hên xui 5/5. Tư duy mỗi bên khác nhau. Hôm xưa, lúc còn trẻ, em cũng giật ầm ầm như thế mà hầu như k hiểu gì sâu sắc về xoáy và đường bóng nên thua rồi cũng k biết tại sao. Những video em post lên là nhận ra ngay khuyết điểm của mình, và em cũng có phương án để khắc phục. Em hy vọng 1 ngày nào đó được trở lại VN và giao lưu, em tin chắc em có thể cầm cự được trình D theo video này.
    Lăng Trần, mk16P-500 thích bài này.
  5. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    2 em này thì trình mình cũng chưa chắc thắng nổi.
    BBSG, toiyeubongban, Lăng Trần3 others thích bài này.
  6. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Em nhìn ra bóng và chiến lược của họ mà anh nói sao kỳ vậy hả, bác P-500? Em nghĩ bác đánh phải khá hơn em chứ? Em đang cố gắng nỗ lực luyện để lấy lại phong độ BB ổn định lại. Bởi vậy mới tập tễnh tham gia lại giải B1 này.
    BBSGtoiyeubongban thích bài này.
  7. panga

panga Contributor

Dạ thì cầm cự là chắc chắn rồi...hì
    Harry Nguyenmk16 thích bài này.
  8. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Anh tìm trận nào đánh với cao thủ thì mới thể hiện được bản lĩnh, chứ đối thủ của anh cũng yếu quá thì cả 2 nhìn rất là thấp trình. Ngay cả e nhìn vào cũng thấy khó mà bình luận gì, vì anh đánh kiểu gì chả thắng...
  9. mk16

mk16 Member

Em thấy bác Harry uýnh cũng tương đối đấy chứ ạ...

Nhưng mà đấu với mấy em trong trận chung kết này thì còn chênh lệch về tốc độ lắm bác. Các em ấy trẻ, chơi chính xác tốc độ lắm. Nhận định khách quan của em là phải chênh lệch 3 bóng với hai em trong chung kết này bác. Còn trình D không vào chung kết thì chắc đơn giản hơn ...
  10. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Em vừa xem lại clip em đánh, nhìn xấu thật, anh @panga . Có lẽ phải đi tập lại sửa động hình mới được, chứ nhìn vầy mình cũng chán mình dù thắng hay thua! :big_smile::big_smile::big_smile:
    Nhưng nhìn mấy clip trên thì em thấy cũng same same nên up lên đây cho vui, anh em cùng xem! Cá nhân em thấy mấy bạn Úc trên kia đánh chỉ tương đương E2 ở VN thôi.

TYBB, BBSG, P-5003 others thích bài này.
  11. Lăng Trần

Lăng Trần Forum Cleaner Staff Member

Nghề nghiệp:
    Marketer
    Em nói cái này mọi người đừng cười em quê mùa nhé. Mọi người có thể tìm hiểu rồi phản đối em. Cùng là chơi bóng bàn mà ở ta với Úc ... khác hệ. So sánh kiểu gì cũng sẽ khập khiễn cả thôi.
    • Điều kiện sân bãi, ánh sáng, bàn bóng và quả bóng hông có giống nhau. Bằng chứng một người từ Úc về VN vô Hoa Lư đánh bóng bàn với em có thể chứng minh. Cùng 1 người, cùng cú giao bóng thôi mà bàn với bóng ở VN anh ta bảo hiệu ứng xoáy khác nhau 1 trời 1 vực.
    • Hệ thống xếp hạng ABCD ở ta chẳng có gì đảm bảo tính minh bạc. Admin có thể làm chứng điều em vừa nói. Mà em không hiểu sao ra câu lạc bộ các anh các chú bàn nhau ông này trình D ông kia thắng bà nọ trình A rất căng thẳng :D Kiểu như người này nó ông D vừa làm kỳ tích. Người kia lại nói ông D mới thua thằng E sao có chuyện vậy được, tại A nó thả D thôi.

Sao không bao giờ người ta thắc mắc cái hệ thống chấm mấy ABCD đó chính xác hay không nhỉ. Có ai hỏi mấy bảng kết quả để làm căng cứ xếp hạng có ai nhập không? Nhập đúng hay thiếu đủ thế nào? Rồi có ai trả tiền cho mấy người còng lưng xếp hạng cho anh em không. Thấy mà rầu. Em thì chứng mấy vụ cãi nhau liên tu bất tận đó hoài. Lần nào cũng phải tự nói bản thân, "Thị phi thị phi. Tránh được thì tránh"
    Last edited: 30/5/18
  12. hoangduong

hoangduong Member

E nói khách quan ko phải dìm hàng chứ trình B1 của Australia nếu chỉ thế này thì về VN đánh hạng E cũng khó có giải được chứ chưa nói hạng D.

Em gửi các bác tham khảo một số clip hạng D sài gòn, tầm này là D cứng đủ sức cạnh tranh ở các giải hạng D. Đây các trận lôi đài Migati, các bác hứng thú có thể xem thêm ở cùng channel (lưu ý lôi đài có nhiều hạng tham gia)

Lăng Trần, NewbieHarry Nguyen thích bài này.
  13. panga

panga Contributor

He he
    Cầm gai mà đánh bộ đẹp nữa con gái nó bu...khi nào e chuyển rơ cắt thì sẽ tròn thôi. Giờ hất hất hẩy hẩy nên vậy...làm đp khó đoán.
    Thật ra k ai xếp E2. Vì mới gởi xe thôi.
    Lăng Trần, NewbieHarry Nguyen thích bài này.
  14. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Em đang cố gắng cải thiện và hoàn thiện bản thân, hy vọng qua giải đấu này của em, em sẽ lên bóng. Hihihi..
    drogbaBBSG thích bài này.
  15. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Dạ, tại vì chơi đánh game chủ yếu là vui vẻ và hòa đồng. Tâm lý của em cũng thế, đang dẫn gần 5 điểm, bị thua ngược 7 điểm liên tục đấy bác. Em phải khắc phục cái tâm lý đấy thôi, thấy địch yếu ta bị xìu theo. Tuy nhiên, nếu gặp ai đánh bóng khá, em cũng sẽ ráng đuổi theo. Hôm trước cũng ở giải này em đánh 3 trận đơn 1 cách "xuất thần", thua 1 thắng 2, rất tiếc là hôm đấy k có chuẩn bị quay video. Bởi vậy hôm nay em quay video lại. Hy vọng sẽ gặp lại cảm giác "xuất thần" ấy nữa. Giải này mới được 4 vòng. Còn đến 5 vòng nữa nên sẽ còn 1 chặng đường dài ở phía trước.
    BBSG thích bài này.
  16. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Cảm ơn bác đã động viên em. Em lúc ban đầu vào You tube chỉ muốn gõ tìm video clip trình D thôi, ai ngờ nó hiển thị video này trước nên xem và tag qua bên này. Xem kỹ lại tựa đề mới ngac nhiên. Nhưng k sao, xem như là ta có lòng cầu tiến và cải thiện trình của bản thân thêm. Em cũng đã có ý nghĩ như bác là bọn đánh chung kết này nên mới vậy, ra đánh vòng bảng thì chắc cũng xem như "còn nước còn tát".
    drogba thích bài này.
  17. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Bác cũng thích đánh ghê nhỉ. Em kết bác vì cũng can đảm post video lên như em. Hihi.. Nếu em có về VN em cũng muốn giao lưu cùng bác và chiến hữu.
    Newbie thích bài này.
  18. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Em k ngại bác ơi. Em đã post video là để mọi người xem và chia sẻ cho em ý kiến và sự nhìn nhận như bác. Em k có ý so đo thứ hạng, em chỉ là phỏng đoán và cải thiện vì còn 1 chặng đường thi đấu phía trước. Cảm ơn bác đã chia sẻ video, rất hữu ích cho em nói riêng và cho anh em diễn đàn nói chung.

Em sẽ có thêm video để nghiên cứu học hỏi và xây dựng chiến thuật đánh bóng đa dạng của em. Bác nếu có video đánh bb thì cho em xin luôn thể. Cảm ơn bác trước.
  19. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Cảm ơn Lăng đã viết 1 bài viết khách quan. Anh có lòng tin là chỉ thêm 1 thời gian thì kỹ năng của mình sẽ tiến bộ nhanh nếu đánh giải và thi đấu cọ sát. Anh cũng đang rất cố gắng để dành thêm thời gian cho niềm đam mê trái bóng nhựa này. Thi đấu chỉ là 1 bước đầu tiên thôi. Hihihi...còn nhiều điều hay ở phía sau.
    Lăng Trần thích bài này.
  20. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Ở Úc thì người chơi phải đóng tiền khá mắc, giải khá...nhỏ (chỉ là 1 cái cúp, chụp hình vinh dự rùi có vé cho 1 buổi ăn tối ở nhà hàng). Số tiền đó được gọi là administration fee, 1 phần dùng để cho việc cập nhật bảng điểm ở mức độ International. Càng ít chơi giải thì điểm càng thấp. Khi mình tham gia 1 giải nào, họ cũng hỏi điểm của mình trên đấy rồi xếp hạng.
    Đây là điểm của em, khá khiêm tốn so với các bác ở bang khác.
    https://www.ratingscentral.com/Player.php?PlayerID=22073
    Căn cứ theo hệ thống đó thì mình đang ở cấp C (dưới 1600) khi đánh tournament
    Căn cứ theo hệ thống Winter Pennant thì mình ở cấp Super League Reserve (dưới cấp SL - cao nhất) trên cái thang dưới mình có 9 hạng từ Div 1 - Div 9 và Smash Hit cho trẻ em mới tập chơi
    Về VN thì mình chỉ hù được trình D yếu....

Mình nghĩ ở VN muốn bớt tranh cãi thì cứ lấy cái Rating Central này ra làm chuẩn. Đăng ký không khó, chỉ cần tốn công ngồi up kết quả lên. Nhân công ở VN theo giờ khá rẽ so với Úc!
    BBSGLăng Trần thích bài này.