Video giao luu bong ban trình cùi bắp

Thảo luận trong 'Cơ bản'

Lượt xem: 1,126
  1. panga

panga Contributor

Em quay clip lại, moi thấy mình đánh xấu vãi..các bác ném đá thoải mái.
    Em đeo kính..

Last edited: 29/7/18
    Alibaba, Newbie, Harry Nguyen6 others thích bài này.
  2. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Rất chân thật và có tinh thần cầu tiến. Tôi rất thích và cảm phục bác. Bác đánh bb như thế thì cũng gọi là khá tốt rồi, có gì đâu mà ngại. Cú đánh Fh của bác rất tốt và đều. Chỉ có điều là bác đánh "hơi nhanh quá" sẽ khiến cú đánh k được phát huy hiệu quả 1 cách toàn vẹn. Nhiều quả bác bị giật hụt vì đánh quá nhanh và lo lắng đối phương đánh lại. Bác giao bóng quá "thật thà" khi thi đấu nên đối phương đâu có e dè mà đỡ bóng toàn vào bàn, khiến bác bị áp lực hơn. Đánh luyện tập thì như vậy, nhưng nếu đánh game thì ta nên "ngụy trang" 1 tí xíu xem như là luyện tập kỹ thuật "che bóng" trong phạm vi "cho phép" của ITTF. Hihihi...
    hayatepanga thích bài này.
  3. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Cá nhân em đã đứng đánh với bác panga, và qua những gì em thấy thì chủ quan của em là quả giao của bác ấy tốt hơn của bác đó.
    Harry NguyenP-500 thích bài này.
  4. LikeTT

LikeTT Well-Known Member

Nghĩa là thế này pk B :
    "bác ấy" = @panga
    "bác đó" = B đeo kính trong clip
    ???
    Harry Nguyenpanga thích bài này.
  5. panga

panga Contributor

Thật ra bạn em quen bóng, mà em rơ công. Nên k muốn giao khó, nặng ... nó trả lại em k đánh được. Nên chấp nhận giao 50/50 cho nó táp, k táp thì em táp thôi. Rơ lạ em giao bóng cũng cắm lứoi hoặc sước bàn suốt. Fh đúng là em vội...do bộ chân quá chậm.
    Harry Nguyenhayate thích bài này.
  6. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Là em nói bác Panga (người áo xanh đeo kính) có quả giao tốt hơn những quả giao mà bác Harry Nguyen từng đưa lên diễn đàn này ạ. Chủ quan của em thấy vậy! Bác Panga giao bóng khá kín, động tác thì na ná nhau, xộc và có xoáy thuận, nghịch đủ cả.
    Ở trình làng nhàng như em, quả giao nhiều xoáy xộc vào bên trái rất khó xử lý an toàn, nếu có bắt được cũng rơi vào thế đôi công mà người ta chủ động hơn. Bác Harry giao nhiều quả bóng em thấy chậm sựng và nảy cao. Cá nhân em đánh gai có lót bên trái, gặp những quả giao chậm, và đứng lại em hất, quẹt bắn cho rối luôn (nếu trình sàn sàn nhau).
    Last edited: 30/7/18
    Harry Nguyen thích bài này.
  7. panga

panga Contributor

Dạ em là nguoi đeo kính trong clip. Còn lại thi em k biết.hi
    LikeTT thích bài này.
  8. hungvotdoc

hungvotdoc Member

" Trông lên thì chẳng bằng ai, trông xuống thì lại chẳng ai bằng mình" - bạn đăng lên là tốt lắm rồi, có cái để mà trao đổi trên diễn đàn. Chắc trận đấu vui nên cả 2 bên không thấy có ý thức an toàn mấy- chết bước một nhiều quá nên ít nhiều làm trận đấu kém hấp dẫn vì gián đoạn quá nhiều mặc dù cũng có vài pha bóng qua lại nhiều quả. Nhưng tôi thích nhất quả vỗ bóng của bạn ở tình huống trả giao bóng phút 3;58 -rất ngẫu hứng.
  9. drogba

drogba Member

Trái phải đều như máy thế này cầm vợt ra giang hồ lấy máu tế vợt được rồi :D
    panga thích bài này.
  10. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    KK, đánh đẹp được cũng tốt mà chả đẹp được thì cũng ... chả làm sao đâu anh @panga
    Hồi đầu tháng em ra HN, có đánh giao lưu ít trận với mấy bạn đang khởi động để đánh E giải Hỏa Châu.
    Lúc khởi động thì em giật không thủng được họ, còn họ giật em chặn được tầm 5 quả là may lắm.
    Nhưng vào trận thì hầu như em giật được quả nào là ăn điểm quả đó, còn họ giật đa phần cứ tầm 3 quả ko lủng em là tự chết, KK.
    pangadrogba thích bài này.
  11. panga

panga Contributor

Em giật quá ác...hết tay, chữ I. Khó đoán và chặn.
    Lăng Trầnhayate thích bài này.
  12. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Không đâu anh, hôm em đánh với anh là đánh cây Jun + H3 bóng giật ác và dễ giật chữ I, chứ hôm em ra HN đánh cây Donic + GA8, phế đòn phải luôn, giật vào lèo phèo cực, có khi là bóng cà ri ấy, chủ yếu sấn sâu ép giật rồi đè gai công lại. :too_sad::too_sad:
    Lúc ra ngồi uống nước thì mấy tên thua có nói là cái nhịp, họ đánh với em bị lỡ nhịp nhiều quá, không nói cầu em cầm giao banh. Do đó đều cũng tốt mà không đều cũng chưa sao kê kê. Tất nhiên là nếu đều kỹ thuật mà lại có nhịp bóng thay đổi liên tục thì còn gì bằng nữa. Cái đó anh em mình còn phải luyện dài dài thì mới có % hi vọng đạt được.
    Lăng Trần thích bài này.
  13. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Mỗi người, mỗi ý mà bác. Thì xem video và đưa ra nhận xét cá nhân. Anh em bàn thảo vui vẻ như thế này thì còn gì bằng. Nếu là đúng y như trình của bác @panga trong video thì em xin phép giao lưu và học hỏi. Nếu trình còn hay hơn trong video thì em sẽ nhanh chân bỏ vợt mà "đầu hàng" thôi nhé. Theo cá nhân em suy nghĩ thì mỗi người "ngán" 1 cú giao bóng hoặc có cảm giác "khó chịu" với cụ thể 1 chiêu giao bóng nào đấy của đối phương. Quan sát trong video thì kỳ thực em k sợ cú giao bóng của bác @panga mà chỉ sợ bác ấy giật FH "quá đều" và mạnh thôi. Hihihi...
    hayateNewbie thích bài này.
  14. Harry Nguyen

Harry Nguyen Contributor

Em đâu phải là "cao thủ" giao bóng đâu bác, chỉ là phải tập luyện thêm để nâng cao khả năng giao bóng thôi. Dạ, tùy đối phương trình ra sao hay cảm giác bóng của em hôm đó ra sao mà em phát giao bóng khác nhau. Thêm vào đó là "tư duy" đánh bb và làm sao để giao bóng và khai thác ăn điểm thôi bác ạ. Em cũng muốn "cọ sát" với anh em hơn trình của em về giao bóng để trao dồi thêm. Khi nào đánh xong thì em mới có kết luận rõ ràng. Hihihi...
    hayateNewbie thích bài này.
  15. panga

panga Contributor

Mỗi ngừoi mỗi rơ bác . E chỉ mong giao bóng sao cho mình có quả 2 giật fh hoặc bh thôi. bạt và đập là 2 thứ khó với em. Nên giao khó họ trả lại lắc lư cao vút bên bh , xa tít fh thì tự sát rồi.
  16. hayate

hayate Member

chắc bác có kinh nghiệm trận mạc hơn nên em đoán bác nhỉnh hơn anh panda 2 bóng :brick:
    panga thích bài này.
  17. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Bác tập bộ chân với người nào feed bóng với tần số và tốc độ gấp đôi, chừng 1 tháng sau thì mấy quả hư trong trận này sẽ không còn nữa.
    hayate, pangaNewbie thích bài này.
  18. panga

panga Contributor

Nghề của em phải đứng 8h/ngày +lạnh. Giờ già đầu gối đau rồi...uống Gluco rôi
    Tăng tốc gấp đôi chắc em bò quá..hic
    drogba thích bài này.
  19. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Hì, thế người có nghề ngồi 8g 1 ngày chắc cũng đâu có khá hơn gì.
    Còn nói về bộ chân thì em nghĩ bác Lê Văn Inh chắc là trùm luôn, vì ổng gần 80 rùi mà đánh rơ cắt xa bàn...
    Cố lên bác ơi, mình vẫn...chưa già đâu nhé!
    panga thích bài này.
  20. Alibaba

Alibaba Top Contributor

Nghề nghiệp:
    chemistry
    Nói không phải nịnh bác chứ em thấy bác đánh như thế là đẹp rồi bác ạ. Không ngờ bác lại lớn tuổi đến vậy.
    Hơn nữa em cũng ít để ý đến hình thức, chủ yếu có hiệu quả hay không thôi, trong mọi cái!
    Last edited: 30/7/18
    P-500, Newbiepanga thích bài này.