Tư vấn vợt bóng bàn

Thảo luận trong 'Mặt Vợt Láng'

Lượt xem: 2,004
  1. drogba

drogba Member

Mh từng cầm xem qua cốt này, thấy độ hoàn thiện ngoại hình không được tinh tế lắm. Em giả thuyết là cốt của bác nào ở VN đặt hàng cho mấy xưởng gia công bên tàu rồi đóng logo như đặt hàng vào, về VN phân phối lại.
    NewbieLăng Trần thích bài này.
  2. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Chắc chắn là thế rồi bác, cũng như Janus, ..của D9.
    Lăng Trần thích bài này.
  3. Đức Việt 81

Đức Việt 81 New Member

Mong các bác tư vấn giúp em ! Em định thay đôi mút giá tầm 1 củ thôi ( hiện tại em đang dùng đôi mút Mars 2 ). Em hay gò, cắt BH nên cần mút tạo xoáy tốt. FH thích giật , bạt , Flick. ..Hay là đầu tư thay 1 mặt thôi ? Em rối quá ! Mong các bác có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên ! Em cảm ơn trước nha !
    hayate thích bài này.
  4. Newbie

Newbie Contributor

Nghề nghiệp:
    Chân sai vặt
    Mình nghĩ bạn nên mua đổi bên mặt phải bằng Palio Blit'z 2010 hoặc Nittaku Fast Arc G1 (mua hàng cũ thôi giá chừng 450K là rất đẹp) đánh 2 mặt này thì sẽ có xoáy, lực ổn và nhất là ít nhất 6 tháng ko phải lo đổi mút, hợp với kinh tế của bạn. Tất nhiên không phải đổi mặt mới là đánh thích ngay, phải làm quen.
  5. Đức Việt 81

Đức Việt 81 New Member

Cảm ơn bác đã tư vấn nhé !
    Newbie thích bài này.
  6. hayate

hayate Member

Mua mút coi độ cứng thấp là ok
    Đức Việt 81 thích bài này.
  7. Bum cho

Bum cho New Member

Tôi đánh cốt Janus của D9 thấy hay, sau đó càng chơi càng thấy quá dở. Cất đi để lâu mang ra chơi lại thấy tạm được...nhưng sau đó ...không thể chap nhận được.
  8. panga

panga Contributor

K tập nhiều. Cho cây super+2 con tennery vẫn sượng em. A nghiệm ra rồi, phải tập đúng bài để kỷ thuật thật tốt. Sau đó chọn combo cho lối chơi của mình.
    Nói cho vui, trình D non bây giờ họ counter bh còn chưa đều. Trình E anh em mình thì còn lận đận mus này cốt kia.hic
    Nghĩ mà tiếc thời gian. Bac @P-500 phán mình 1 câu” đổi vợt, mus hoài thì bao giờ mới ổn” là đúng.
    Last edited: 13/9/18
    P-500, NewbieLăng Trần thích bài này.
  9. Đức Việt 81

Đức Việt 81 New Member

Quan trọng vẫn là kỹ thuật các bác nhỉ ? Nhiều người chơi vợt 100 - 200 k vẫn thắng vợt tiền triệu . Qua thời gian tham khảo y kiến các bác trên diễn đàn em đã ngộ ra nhiều điều bổ ích ! Bây giờ combo : cốt izana với đôi mút Mars2 em chơi lại thấy cũng được .
    Lăng Trần thích bài này.
  10. Đức Việt 81

Đức Việt 81 New Member

Nghe lời Bác em thấy hiệu quả rõ rệt luôn . Ngày trước tiếp bóng mỏng quá nên đánh bóng chuội hay rúc lưới . Thanks Bác nhé ! Mấy đối thủ em toàn thua trước đây vậy mà giờ em đã biết mùi chiến thắng rồi . Mong bác chia sẻ thêm kinh nghiệm !
  11. Hungqn

Hungqn Member

Hôm lâu thấy bác @P-500 bảo đặt làm 2 cây Vis ở chỗ bác Thảo HG chuyên làm vợt theo yêu cầu gì đó. Ko biết bác test thấy thế nào rồi? Chất lượng có được ko bác?
    P-500Lăng Trần thích bài này.
  12. panga

panga Contributor

Giá cũng chát lắm 1,4t
    Bằng cây củ của Butterfly
    M.Hoang thích bài này.
  13. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Mình đặt tới 3 cây luôn.
    Tổng quan mà nói thì bác Thảo này đã đáp ứng được nhu cầu thị trường VN, bản thân em ủng hộ sự làm giàu lành mạnh này vì nói trắng ra ở VN làm gì có vợt BTY thật đâu? Khi mà vợt giả gần như là 100% thì tại sao mình lại không chơi 1 cây rõ ràng là giả mà chất lượng lại thật?
    Cái hay ở đây là ở những ng thích thử nghiệm như mình. 3 cây vừa rồi mình đặt làm vì không có hãng nào làm vợt theo cấu trúc...quái gở như vậy. Nhờ 3 cây này mà em kết luận được rất nhiều điều đáng giá trị hơn số tiền bỏ ra gấp 10 lần.
    Vì quá bận nên em ko thể review chi tiết, vả lại bác này cũng nổi tiếng ngoài FB rồi nên chắc ai cũng rõ.
    1 điểm yếu, đó là độ tinh xảo quá thấp, cán vợt và len không khớp, cầm vào biết...fake ngay (trong khi mình cũng muốn khè vài bác ham hố vis tem đồng cán thẳng, mà cầm vào cái biết ngay hàng fake thì cũng mất mặt).

Giá 1.4tr thì ko cao nhưng ko thấp.
    Last edited: 3/10/18
    Hungqn, Lăng Trần, toiyeubongban2 others thích bài này.
  14. drogba

drogba Member

Vậy chưa lên hàng nghệ nhân, chưa truyền đc chân khí vào cốt vơt.
  15. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Mình review vậy ko phải là dìm hàng, mà là rất mong bác ấy hoàn thiện công nghệ, tái đầu tư vào dây chuyền để đưa ra chất lượng hoàn hảo hơn. Đâu khó gì cái chuyện mài chuôi cán hoặc canh cái len cho chuẩn, nhưng nói lên tinh thần làm việc của người Nhật và Việt rất khác nhau. Là người tiêu dùng chúng ta phải biết "khó tính" để có sản phẩm chất lượng tốt hơn.
    còn mấy bác "nghệ nhân" làm cán đẹp mê ly nhưng vợt không chơi được thì em miễn bàn, 1 chữ cũng ko thèm góp ý.
    Hungqn, Lăng Trần, drogba3 others thích bài này.