6 cách để kích thích phát triển động lực theo đuổi poker

Thảo luận trong 'Chuyện trên trời - dưới đất'

Lượt xem: 27
  1. cutam2019

cutam2019 New Member

6 cách để kích thích phát triển động lực theo đuổi poker

Chúng tôi, các người chơi đánh bài trực tuyến ăn tiền thật, rất mong ước làm được phổ biến điều, học hỏi đa dạng điều, tuy nhiên hãy thừa nhận, các bạn với đều đặn phá hủy đầy đủ những kế hoạch này, lúc vẫn còn Hi vọng, rằng vẫn còn "kịp"?

với thể, bạn chưa với đủ động lực để dành 1 giờ trong ngày cho việc phân tách các tay bài có sự trợ giúp của máy tính? Hoặc bạn đã không chia sẻ đủ sự để ý đến việc ăn uống và tập luyện thể thao của mình? các bạn cũng biết là cần phải đối phó có những điều này, nhưng đối sở hữu 1 vài lý do các bạn chẳng thể tụ hội được sức mạnh để bắt đầu.

Động lực là một khái niệm thú vị mà phần lớn chúng ta ko hiểu ở mức độ trực giác. Chúng tôi tiếp tục chờ đợi cho cô tới, trước lúc diễn xuất, nhưng trong phần lớn các trường hợp này không xảy ra!

Trong bài viết này tôi sẽ sản xuất cho các bạn lời khuyên sau về làm thế nào để làm tăng động lực và sử dụng thời gian tuyệt vời hơn.

Hãy hành động
    Thường thì chúng ta kể với mình những câu như: "Tôi xem video huấn luyện, khi tôi mang một tính khí." Và điều này mặc dầu thực tế rằng phần nhiều chúng ta biết rằng động cơ này là rất thi thoảng khi dẫn tới hành động. Thật vậy, lúc các bạn với tâm cảnh để làm việc với? Điểm cốt lõi là khi chúng ta buộc chúng ta phải hành động, chừng độ động cơ tăng cường lên. mặc dầu hoạt động nhỏ, nhưng thường xuyên phổ biến hơn cho phép bạn để mang tới mục đích của mình.

Hãy quen sở hữu thắc mắc “Để làm gì?”

Điều gì làm cho các bạn làm điều gì đó? Hiểu được "tại sao" sở hữu thể thúc đẩy động lực của các bạn. có nhẽ các bạn chơi bởi vì bạn muốn kiếm được một chơi poker sống và hạn chế các "nô lệ văn phòng"? các lời đề cập nhở liên tục để cho mình có thể là lý do chính cho một động lực mạnh mẽ để làm việc tại các trò chơi của riêng mình.

Đừng lạm dụng
    Quá chuyên chở là một trong các lý do chính cho sự suy yếu của động lực và sự trì hoãn xảy ra (tức là trì hoãn cho đến sau này). Nhớ lại các câu đố nổi tiếng như thế nào để ăn một con voi. Trả lời: một mảnh. ví như mang một thách thức đòi hỏi cực nhiều thời gian ở phía trước của các bạn, phá vỡ vạc nó thành từng miếng nhỏ và khắc phục từng cái một. Davit quy mô của mục tiêu? bắt đầu nhỏ. Hãy tự hỏi mình câu hỏi: "Điều gì là bước nhỏ nhất theo hướng bên phải, các bạn mang thể làm gì?".

Hãy sắp xếp thời hạn để hoàn thành
    Thiết lập ngày hết hạn tiến hành những nhiệm vụ, Công trình của các bạn. giả tỉ bạn quyết định đọc cuốn sách "Jonathan nhỏ của trò chơi tiền mặt No Limit Hold'em: Lý thuyết", trong đó sở hữu 300 trang. bạn với thể vượt qua nỗi sợ rằng bạn sẽ ko bao giờ chế ngự nó. Khối lượng thực sự đáng kể, nhưng nếu như các bạn thiết lập một mục đích để đọc nó trong một tháng, nó rất tiện dụng để tính toán mà bạn cần phải chỉ đọc 10 trang một ngày. Đồng ý 10 trang mang vẻ là một nhiệm vụ dễ điều hành hơn 300, và thời hạn tiến hành sẽ cho phép các bạn ko nổi trội so mang những đồ thị.

phận sự và tương trợ
    Hãy cam kết rằng các bạn sẽ hoàn thành Công trình vào một ngày nhất định, có một người bạn hoặc đồng nghiệp. đều đặn liên lạc với người này và nói cho anh ta đang làm thế nào. giả dụ bạn không đáp ứng với lịch trình, bạn cần phải nghĩ suy về cách để bù đắp cho thời gian đã mất. lý tưởng nhất, nó là tốt nhất để sở hữu một đối tác huấn luyện. Hiểu rằng các bạn sở hữu một ai ấy để dựa vào, sở hữu thể là một động lực mạnh mẽ. đấy là lý do tại sao với một đối tác như vậy sẽ giúp!

Đánh giá chi phí
    Hãy tự hỏi mình: "Tôi sẽ hướng dẫn chơi poker làm gì để chi phí (quan điểm vốn đầu tư, phố hội và tình cảm của xem), nếu tôi liên tiếp trì hoãn một phương pháp cho vấn đề này?". Hãy chân thực với chính mình. bao lăm các bạn mất ví như các bạn đưa cho là nguyên nhân? thỉnh thoảng sự lo lắng và lo lắng động viên tốt.

ví như các bạn đặt một mục tiêu để giải quyết một vấn đề hoặc thực hiện một Công trình bạn làm việc trên một cách thường xuyên, bạn chắc chắn sẽ mang tới tiến bộ. thường ngày, để khởi đầu quá trình, đủ để cung cấp cho mình một chút kick. Hãy thử những đề nghị này vào thực tế và tôi cứng cáp kết quả sẽ đến.