Xin review H3 Nittaku Orange

Thảo luận trong 'Mặt Vợt Láng'

Lượt xem: 893
  1. krug

krug Well-Known Member

Mình đánh thử Yinhe 9000 tuned thay phù hợp, hiệu quả cao. Tuy nhiên mới sử dụng vài ngày đã bong lớp top sheet và sponge. Có thể quay lại tension đánh BT nhg mình muốn trải nghiệm thêm.

Hiện mình dư 1 mặt H3 orange bọt khí và H3 NEO. Đang suy nghĩ k biết nên cắt đánh hay không (vì miếng Nittaku khá mắc tiền) hay mua 1 miếng Palio / 729-2 / yinhe 9000 Z tune thử xem, đánh chắc không khác Yinhe bao nhiêu. Còn h3 Neo thì có vẻ mình k thích lắm sau khi đọc nhiều ý kiến xung quanh nó nên k xài.

Các anh em sửdụng mút TQ lâu có kinh nghiệm xin cho ý kiến nhé. Thanks ae!
    Lăng Trầnmk16 thích bài này.
  2. NGUYEN HAI

NGUYEN HAI Well-Known Member

Mình đang xài miếng này bên bh, có thử đánh fh. Độ xoáy rất cao nếu vào lực dầy nhé bác, topsheet hơi mềm nhưng sponge cứng tầm 40,5 độ của h3 truyền thống. Đánh ko bị tụt bậy, khi vào lực banh vẫn cắm như thường, độ bắn cao hơn h3, nitaku co dòng fast arc g1 và h3 turbo e thấy chất lượng rất tốt
    krug, Lăng Trầnmk16 thích bài này.
  3. mk16

mk16 Well-Known Member

Kinh nghiệm của tôi về Palio:
    Tôi chọn loại Cj8000 42 -44° là loại có tốc độ cao nhất dòng Cj8000, tương đối cứng. Loại này bóng ra tương đối thắng.Theo công thức bác P500 2 lớp Sponge 1 lớp lên Topsheet. Lùi ra 2-4 bước chân vẫn đối giật được, bóng vồng cao hơn. Phang thẳng tay nó nổ như Donic Bluefire. Ngon bổ rẻ
    krug, P-500Lăng Trần thích bài này.
  4. M.Hoang

M.Hoang Member

Yinhe 9000 mềm rồi mà bác vẫn tune nữa ạ.
    Lăng Trần thích bài này.
  5. Anh Khôi

Anh Khôi New Member

Nghề nghiệp:
    Học sinh
    bạn cho mình hỏi yinhe 9000e với 9000z khác nhau điểm nào với?
  6. krug

krug Well-Known Member

Đúng là có tune mút TQ đánh tốt hơn, China team còn phải tune chứ dân gà mờ như mình k tune đánh chán. Mình cũng không biết kiếm mua Palio ở đâu vì đó giờ k dùng TQ. Chắc để hỏi thêm.

Miếng của mình là 9000 three stars, không phải E với Z, mà mình cũng k biết nó khác chỗ nào vì chưa xài, chỉ xem web bongbanviet.com hay dungcubongban.

Miếng của mình khá cứng, chắc do bạn mình để lâu mấy năm trong hộc tủ (mặc dù không bóc seal) rồi chán mới cho mình. Giờ kiếm mua cũng k thấy có. Chưa tune thì rất cứng, Tune rồi sờ vẫn cảm giác cứng, cứng hơn 47.5 độ ESN, chắc lanh quanh 48-50 độ ESN.
    Last edited: 26/12/18
    M.Hoang thích bài này.
  7. krug

krug Well-Known Member

Như vậy có nghĩa vẫn phải tune ạ? Hay bóc ra là đánh được luôn? G1 thì mình chơi mấy năm nay rất thích, nó như 1 miếng H3 với tốc độ của Tenergy vậy =)))
    NGUYEN HAI thích bài này.
  8. NGUYEN HAI

Tùy bác nhé, nếu bác đánh trên cốt chậm thì để nguyên đánh, e thì dang xài trên long 5 nên có hơi bị dội 1 tí, có thể e sẽ tune 1 lớp reviver mỏng để nó mềm chút cho cảm giác dễ chịu hơn.
    Fast arc g1 thì rất xoáy nhưng bị cái là ăn xoáy cũng kha khá nên đánh thụ động ko dc,miếng này phải chơi lối tấn công, phòng thủ chủ động chứ kê kê dễ bị ăn xoáy :rolleyes-61:
    Trc e thấy nitaku sx h3 ko dc tốt nhưng đây là lần đầu e thấy hãng sx mút h3 hybrid mà có chất lượng tốt như vậy :feel_good:
    krug thích bài này.
  9. krug

krug Well-Known Member

nguyên tắc rồi, càng tạo xoáy ác thì càng ăn xoáy nhiều hehe, vì vậy miếng này khi nào bị động có chặn đẩy cũng phải có tí động tác ma sát, k thì bao bóng đi tán loạn. phù hợp FH hơn.

mình bóc bao bì ra thấy lớp sponge rất xịn, đồng đều, có vẻ như làm ở japan chứ k fải tàu. thks bác nhiệt tình tư vấn
  10. NGUYEN HAI

Sponge bác để ý bên tay phải sẽ thấy có khứa 2 vạch e cũng chẳng biết tại sao nhưng hầu như miếng nào cũng vậy, các nét chữ cắt trên sponge nhỏ nhưng nhìn rất nét, sponge mịn lỗ nhỏ, ko có chất boost từ nhà máy, độ nảy đều ko quá cao cũng ko quá thấp, còn topsheet bóng mờ ko bóng loáng như mấy miếng h3 market. Tuy hơi mắc nhưng đáng tiền, e thích cảm giác khi đánh của nó hơn tenergy 05 :p
    krug thích bài này.
  11. krug

krug Well-Known Member

miếng này nghe bảo siêu nặng, cắt rồi là 54gram.... so với các loại tension bình thường là 47-48 gram
    NGUYEN HAI thích bài này.
  12. NGUYEN HAI

Tầm 5x gr đó bác, combo e hiện 200gr trong đó long 5 94gr
    krug thích bài này.
  13. krug

krug Well-Known Member

Hôm nay mình mới mua lại của 1 người bạn, mút H3 Neo... không hiểu sao bề mặt rất dính, thấy rất chất lượng nhg sponge mềm như bún, chắc cỡ mieng nittaku G1 haha

Tò mò quá nên mình mua về đánh thử, TQ mà mềm xèo đánh chắc buồn cười lắm

14. NGUYEN HAI

Mút này khả năng hết dùng duoc rùi bác, bị cong ngược với chân gai the kia, càng dính càng đáng lo :rolleyes-61:
    krug thích bài này.
  15. krug

krug Well-Known Member

Không dùng được mình bắt đền đòi lại đạn kkkk