Marvellous 12 China 2019

Thảo luận trong 'Bóng bàn thế giới'

Lượt xem: 1,494
  1. panga

panga Contributor

Marvellous 12 China 2019

Mấy em thế hệ sau Malong, Fan,.. giờ bén quá
    Lịch thi đấu đây, cac bác xem live hoặc xem lai trên youtube nhé
    Phase 1 – Selection of Final 6 (12 to 17 February 2019)

15 ku đánh vòng tròn best of 5:
    Fang Bo, Yan An, Zhou Yu, Xue Fei, Liu Dingshuo, Zhao Zihao, Zhou Kai, Xu Chenhao, Ren Hao, Xia Yi Zheng, Ma Te, Zhu Linfeng, Zheng Peifeng, Zhou Qihao, Yu Ziyang

kết quả 6 ku đứng đầu: Zhou Qihao, Xu Chenhao, Fang Bo, Zhou Kai, Yu Ziyang, Xue Fei

Phase 2 – Actual 'Marvellous 12' (28 February to 3 March 2019)

6 ku đứng đầu Phase 1 sẽ cùng các ku sau đánh vòng tròn best of 5: Ma Long, Xu Xin, Fan Zhendong, Lin Gaoyuan, Liang Jingkun, Wang Chuqin (Zhang Jike cũng được đánh nhưng tự xin rút lui vì phong độ kém, Ma Long rút lui vì chấn thương)

ku đứng đầu Phase 2 sẽ chiếm 1 suất đánh đơn chính thức, các suất khác tính tiếp thế nào chưa rõ, ku vđ giải tuyển chọn sẽ được thưởng 150k USD
    Nguồn: bachikho
    mr_cool, toiyeubongban, Lăng Trần4 others thích bài này.
  2. krug

krug Well-Known Member

Ma Long đã rút lui... chắc sự nghiệp thi đấu quốc tế cũng kết thúc vì chấn thương. Quá tiếc cho a.
    Lăng Trần, pangaminhlee thích bài này.
  3. minhlee

minhlee Member

Ma long chuyển xừ sang gai công đánh cho nhàn các bác ạ kaka
    drogba thích bài này.
  4. Acoustic

Acoustic Well-Known Member

Sao bác không khuyên luôn Ma Long sang Việt Nam đánh phủi cho nhàn. Có thể bác đánh gai công (vì rất hay thấy bác comment về nó), cũng chẳng biết bác chơi gai công ở tầm nào, nhưng bác bảo gai công đánh nhàn thì em cũng phục đấy :biggrin:
    minhleedrogba thích bài này.
  5. panga

panga Contributor

Đội hình lên cung trăng chơi bóng
    NewbieLăng Trần thích bài này.
  6. minhlee

minhlee Member

Gai công ôm bàn mà bác, e trình gà con thôi ạ, e chơi ca gai và mút , gai công bh e thấy nhàn hơn mút
    Acoustic thích bài này.
  7. Acoustic

Em cũng chơi gai công BH như bác, sau một thời gian ae ở CLB quen bóng, bây giờ khi chơi e liên tục phải chạy, chọn bóng đánh trước, chiếm thế chủ động; chứ không thì nát hàng vì mấy bài kê, gạt, cắt, vẩy bằng gai công của e không doạ được ai, bị đẩy ra xa bàn thì càng không phải nói... Cá nhân e cảm thấy cũng mệt chứ không nhàn so với mút nhiều đâu ạ.
    minhlee thích bài này.
  8. minhlee

minhlee Member

Bac chơi gai gì đó, e truoc gai dọc giờ chuyển sang gai ngang để đánh gần giống mút k bị thay đổi cách chơi nhiều, mấy hnay quay lại mút gặp rơ chọc xoáy sang bh nên phải giật mỏi hết tay, chỗ e ko quen gai nên nếu cầm gai chặn hoặc đôi công là đa phần họ đánh hỏng!
  9. Acoustic

Em chơi spectol red. Hình như gai dọc dọc mới giống mút, gai ngang chuội hơn, mang hơi hướng phản xoáy cao hơn gai dọc chứ ạ. Bác chơi loại gì vậy, gai công đừng nghĩ đến việc giật nhiều, nếu cao hơn lưới thì chơi cú bắn thẳng vào bóng, hiệu quả, uy lực hơn nhiều. Hình như bác có tham gia Hội chơi gai trên Facebook đúng không ạ.
    minhlee thích bài này.
  10. minhlee

minhlee Member

E có, e chơi mizuno sa. Với gai dọc đôi công bác dựng vợt lên là khởi động với bên chơi mút dc, e khởi động cả gai và mút đều để ngang vợt nên e chơi gai ngang, gò bóng cũng như vậy. Nói chung tính chất phản xoáy của miếng này và moristo sp dọc e chơi là khác nhau, miếng mizuno nếu e dựng vợt lên đấm thì có phản xoáy, khởi động thì phải để ngang ko họ rúc.
    Xoáy xuống cao trên bàn e dùng gai dọc bắn rất dễ, nhưng nếu bóng ra khỏi bàn thì gai ngang e thấy dễ lên xoáy hơn.
    Như clip này nó chơi gai dọc bh dựng vợt
    Last edited: 2/3/19
  11. toiyeubongban

toiyeubongban Top Contributor

Thấy thương Xuxin giải này quá, bị tụi nhỏ đánh tan nát. Tốc độ lứa sau CNT dễ sợ thật, đúng là người ngoài hành tinh :laugh:.
    P-500panga thích bài này.
  12. mr_cool

mr_cool Well-Known Member

các bác tinh mắt cho em hỏi trong giải này nhiều cậu trẻ dùng cốt gì mà em nhìn giống LongV vậy? cả em Wang Y.D oánh ôm bàn cũng hay!
    Last edited: 22/3/19
    toiyeubongbanP-500 thích bài này.
  13. hanga

hanga Well-Known Member

Đồng ý và không đồng ý. Không đồng ý là thực ra có mỗi Liang Jingkun (sau FZD) là tiềm lực thôi. Chú Lin Gaoyuan thì chủ yếu tá lực đả lực thôi (nên người ta nói nhanh nhất CNT hiện giờ?!). Chú này đánh CNT tan tác chứ ra ngoài chưa chắc ngon như Jingkun. Mấy chú khác như chưa dám ý kiến :)
  14. toiyeubongban

Em thích Wang Chuqin nhất
    mr_cool, hangaphutaithien thích bài này.
  15. hanga

hanga Well-Known Member

Đúng là WCQ đánh khôn banh nhất nhưng vì còn khá mới nên có thể người ta chưa phá rơ. Chưa kết luận vội. Nhưng chú này tay trái tiềm năng :D
    mr_cool thích bài này.
  16. mr_cool

em xin phép hỏi hơi lạc đề tí! Bác @toiyeubongban và bác @P-500 cho em hỏi: cây long V đánh ôm bàn thì kỹ thuật, chiến thuật dư lào cho hợp lý ạ? em thấy em WANG Y.D sử cây Long V (nếu em ko nhầm) ôm bàn khá hiệu quả, hơn cả mấy cậu nam, mà em cầm Long V đứng ôm bàn toàn bị lỡ nhịp hoặc bị xử lý nhầm (vì nó có quá nhiều biến số) làm mồi cho đối phương. Hic!
    NGUYEN HAI, toiyeubongban, P-5002 others thích bài này.
  17. panga

panga Contributor

Bản thân mình nghĩ lỡ nhịp và nhầm là do cái tay bác 80% rồi...cây Long k có tội lớn thế..hic tội em Long quá
    toiyeubongbanmr_cool thích bài này.
  18. P-500

P-500 Top Contributor

Nghề nghiệp:
    HLV
    Một thời gian mình cũng nhầm lẫn và...trả giá bằng kỹ thuật Bh phập phù lúc nhập lúc thăng. Cũng vì mình nghĩ cầm vợt mềm thì phải đổi kỹ thuật thế này thế nọ. Đúng là nếu đổi lúc tập luyện thì ghê lắm, nhưng sẽ chết lúc vào những trận cân não, khi mà cái tay mình chỉ còn lắng nghe chính nó.
    Sau này mình chỉ xài đúng kỹ thuật trước đây mà mình xài, áp dụng lên vợt nhún cũng đánh y chang như vậy rồi tìm ra quả nào tốt thì giữ, quả xấu thì bỏ, bóng khó thì chỉ cần trả vào bàn chứ không cố múa lửa. Dần dần thì tự cái tay nó sẽ biết điểu chỉnh thích hợp, cũng mất 1 năm tập luyện.
  19. mr_cool

cảm ơn bác @P-500 !
  20. toiyeubongban

Cây nào qua tay em thì đều mất zin hết. Cây long v fake, em chế lại đánh ôm bàn cực tốt, đớp demi thì bên kia đứng nghó thôi. Còn thử fang bo hay long v khác thì thú thật, em đánh không được bác ạ.
    mr_coolP-500 thích bài này.