Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Nội dung mới nhất bởi romantjc

1. R

Bộ chân và di chuyển căn bản

Cảm ơn bác, giày tốt thì em cũng đầu tư đôi Mizuno Wave drive từ lúc mới tập vì em xác định có tuổi rồi phải bảo vệ đôi chân. Bác đúng là tâm lý vì em cũng giống như các bạn của bác đấy :). Gọi là đánh cho "đúng động tác" thôi chứ thực ra là tập 2 năm rồi mà vẫn chưa đúng động tác bác ạ :)). Lối...
  2. R

Bộ chân và di chuyển căn bản

Cảm ơn bác @P-500 rất nhiều vì những bài viết tâm huyết. Em mới tập được 2 năm và giờ mới thấy bộ tay đi trước bộ chân quá nhiều, năm nay em nhất quyết đầu tư cho đôi chân nhưng ngặt nỗi tuổi cũng đã vào tứ tuần, chơi hàng ngày nên đầu gối cảm thấy không được ổn (mỗi khi ngồi xuống đứng lên hoặc...
  3. R

Vũ khí cho người mới tập chơi

Hì hì bác có sự trải nghiệm như vậy cũng tốt mà. Em tập lại bóng bàn để rèn luyện sức khỏe, giao lưu với anh em bóng bàn cho vui vẻ chứ không cay cú hơn thua khi thi đấu nên em không quá coi trọng cốt với mút. Nhưng đã tập thì em cũng muốn tập cho bài bản, động tác đẹp đẹp chút chứ không muốn...
  4. R

Hihi chắc các bác chưa hiểu hết ý của em thui. Vì đọc nhiều mà cũng không hiểu nên em mới đăng ký nick diễn đàn và chốt luôn một thương hiệu để hỏi bác P-500 cho dễ mua chứ có gì đâu mà tin với không tin. Em mới chơi lại nên coi như chưa biết gì chắc cũng không cảm nhận được khi thử các loại cốt...
  5. R

Cảm ơn bạn đã góp ý. Quả thực là mình cũng đã tìm tòi nghiên cứu nhưng càng đọc càng loạn vì nhiều thông tin quá thôi :).
  6. R

Vâng em cảm ơn bác nhé. Đúng là bây giờ em thấy loạn cào cào luôn nên không biết chọn gì nên cứ theo giải pháp an toàn cho đỡ phức tạp ấy mà :)). Thực ra cũng đọc kỹ mấy bài ở các trang đầu của bác nhưng cũng không hiểu lắm. VD như mút nào là loại tension, rồi lại còn đời cũ, đời mới, mút nào là...
  7. R

Bác P-500 ơi, em chơi vợt Butterfly Hadraw SK thì nên dùng mút gì của Yasaka để tập các kỹ thuật mới bây giờ nhỉ? E thích lối chơi giật đều 2 càng, giờ e mới bắt đầu tập lại từ đầu sau khi nghỉ 20 năm rồi ạ, trình độ mới biết đôi công trái phải đều tay thôi.