Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Mút Tàu kết hợp với gai phòng thủ hiện đại

kimnguyen

Moderator
Thành viên BQT
tình cờ yt suggest em clipt này , rơ phòng thủ tấn công , không biết xài mút tàu hay không

P-500

Top Contributor
tình cờ yt suggest em clipt này , rơ phòng thủ tấn công , không biết xài mút tàu hay không
Mình cũng không chắc, nhưng mút chậm và bám xoáy tốt. Đa số Nhật không thích xài mút Tàu vì mấy miếng TSP cũng độc không thua gì H3. Bên Bh nó xài gai dài lót mỏng. Vợt chậm nhưng quăng hết tay bóng đi cũng nhanh.
Còn đứa tay trái không biết trai hay gái, gái gì mà giật bóng thấy ớn lun!

P-500

Top Contributor
Mình thấy là tập đánh gai rơ cắt mà tập với máy là...thua toàn tập luôn! Vì cú bắn của máy không giống gì so với cú giật thực tế.

minhvotdoc

Well-Known Member
Nhìn mặt gai này biết là hàng dị bị cấm, nhưng thấy thèm quá hiii. Muốn mua mà Việt Nam ko có, chỉ có ở Indo. Có bác nào mua được xin chỉ giáo, thanks.

P-500

Top Contributor
Mình với ông anh cũng đánh gai giống 1 rơ (nhưng là gai dài) cùng đi đấu giải, cùng vào 1 đội.
Ông anh giao bóng ác hơn mình, di chuyển và phòng thủ tốt hơn, gai dài khó chịu hơn có thể ôm bàn block và bắn gai, giật moi khá an toàn và bạt chí mạng. Nói chung nhìn nguy hiểm hơn mình nhiều.
Nhưng đối thủ sợ mình hơn, dù mình giao bóng hiền, cắt bóng...hên xui.
Chỉ vì mình xài gai công và có cú ôm bàn bắn chữ I, lùi ra cắt thì có trái nặng thấy ớn, có trái chả có tí xoáy, mà có trái chả nặng gì nhưng lại xoáy ngang...
Còn nếu ép Fh mình thì cú nào ông anh chết thì ông em cũng tèo...

minhvotdoc

Well-Known Member
Mình với ông anh cũng đánh gai giống 1 rơ (nhưng là gai dài) cùng đi đấu giải, cùng vào 1 đội.
Ông anh giao bóng ác hơn mình, di chuyển và phòng thủ tốt hơn, gai dài khó chịu hơn có thể ôm bàn block và bắn gai, giật moi khá an toàn và bạt chí mạng. Nói chung nhìn nguy hiểm hơn mình nhiều.
Nhưng đối thủ sợ mình hơn, dù mình giao bóng hiền, cắt bóng...hên xui.
Chỉ vì mình xài gai công và có cú ôm bàn bắn chữ I, lùi ra cắt thì có trái nặng thấy ớn, có trái chả có tí xoáy, mà có trái chả nặng gì nhưng lại xoáy ngang...
Còn nếu ép Fh mình thì cú nào ông anh chết thì ông em cũng tèo...
Cái này so sánh là rất khó, vì cơ bản rơ LP-FH đều >45 tuổi, chẳng qua zơ này chân ko cần nhanh, phòng thủ block trên bàn và gần bàn ko mệt như cắt xa bàn, quả công FH lấy từ độ dị của long pip, có người sợ - chán ko muốn đánh, có người giật mất bóng ko kịp block, nhưng tóm lại phù hợp với 45 -50 trở lên mà bụng to, ì ạch nhưng vẫn yêu bóng bàn và vẫn muốn tỏ ra nguy hiểm hii

minhvotdoc

Well-Known Member
Báo cáo các bác đã đặt được mặt gai ma quỷ - địa ngục này, chắc khoảng 3 tuần nữa mới nhận được. Đặt được là rất kỳ công và may mắn, hi vọng chất lượng đúng như tên gọi của nó jahanam criminals & el toro hiii. 3 tuần nữa hết zãn cách Covid, CLB mở lại là vừa hiii

P-500

Top Contributor
Sau khi thử 3-4 cây vợt trong 1 thời gian dài, và không tune H3, thì lượng H3 cũ (có bề mặt bụi bám và dơ) bị trữ lại lên đến 4-5 miếng.
Và do nhu cầu cần quả FH mũi nhọn để dứt điểm, mình đã quay lại với booster.
H3 cũ tune 1 lớp, cắt bỏ rìa thừa, trên Clipper CR. Khi đối thủ giao nhú là mình moi về Bh hắn, và mình ôm góc chờ quất quả FH hết tay. Còn đối thủ giao thì mình gò dài cho moi, rùi thì cũng quả FH đấy.
Có trận mình ko phải lùi ra cắt, vì đối thủ không dám công!
Nhờ booster và CR mình có thể đánh FH ngắn tay, phù hợp yêu cầu của sư phụ, nên được khen nức nở!

thanhson

Member
Thủ gai :bóng ta trả cho đối ta không quan tâm,không cần dựa nương,vào lực Magnus ,,,cho nên để cho bóng chạm rơi vô bàn của đối- ta chỉ nhờ chủ yếu vào lực hút của Trái Đất tác động vào trái bóng.Yêu cầu đường bóng ta trả sang phải thấp vs thường là dài,,,để bóng nảy thấp làm đối khó giật bạt.Thời điểm ta cắt gò bóng thường là bóng đã xuống phải thấp hơn lưới hoặc thấp hơn mặt bàn- thì xác suất bóng bóng chạm bàn bên đối sẽ cao ,,,ta tự tin thi trả bóng lì gan giằng co ,đối dễ bị nóng vội đánh hư hoặc trả bóng cao - ta dễ phản công.

vtatntpt

Sau khi thử 3-4 cây vợt trong 1 thời gian dài, và không tune H3, thì lượng H3 cũ (có bề mặt bụi bám và dơ) bị trữ lại lên đến 4-5 miếng.
Và do nhu cầu cần quả FH mũi nhọn để dứt điểm, mình đã quay lại với booster.
H3 cũ tune 1 lớp, cắt bỏ rìa thừa, trên Clipper CR. Khi đối thủ giao nhú là mình moi về Bh hắn, và mình ôm góc chờ quất quả FH hết tay. Còn đối thủ giao thì mình gò dài cho moi, rùi thì cũng quả FH đấy.
Có trận mình ko phải lùi ra cắt, vì đối thủ không dám công!
Nhờ booster và CR mình có thể đánh FH ngắn tay, phù hợp yêu cầu của sư phụ, nên được khen nức nở!
Dạ không biết cây Clipper và Clipperr CR và CC thì khá nhau như thế nào vậy anh?

P-500

Top Contributor
Dạ không biết cây Clipper và Clipperr CR và CC thì khá nhau như thế nào vậy anh?
Khác nhau cái bề mặt xử lý.
CC cứng hơn CR
Còn nhanh hay chậm còn tùy vào mỗi cây có độ dày khác nhau ntn. Mỗi cây cùng 1 tên nhưng chênh lệch từ 6.3-7mm

vtatntpt

Em mới làm cây clipper wood, với cây này thì đánh mặt nào thì hợp lý ạ. Em thích đánh công. Cám ơn anh. @P-500