Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Mút Tàu kết hợp với gai phòng thủ hiện đại

minhvotdoc

Well-Known Member
"Cây này khá ngon nếu như anh chủ động tạo xoáy và tấn công bằng cách tự phát lực", mình kết câu này của P500, vì chơi FH LP nên bắt buộc phải như vậy, nhiều lời khuyên của cao thủ là cứ nhẫn nhục chờ đối phương sai lầm rồi sẽ ăn điểm. Hii nhưng giờ kỹ, chiến thuật cùng bóng to nó khác rồi, có những thời điểm phải chớp thời cơ tạo xoáy và phát động tấn công thui. Cốt trước tôi đánh chuyên block, nhưng độ ác ko có chỉ bền bỉ và phù hợp với người chơi block LPBH, cốt này chơi ai cũng bảo khó chịu hii, thanks P500 đã cho mình thêm tự tin.

bác P-500 cho em hỏi chút ạ: lối đánh chủ yếu của em là giật moi bên phải; cắt gò và bắn trái.
em định sử dụng cốt clipper wood bản châu âu, nặng 89g; FH: nitaku G1, BH: gai tsp spectol thì Em có nên chuyển sang H3 không ạ (nếu chuyển thì nên là h3 market hay h3 neo, loại 40 độ ạ) và gai spectol có hợp với cắt gò bắn trái không ạ (nên dùng loại 1.7mm hay 1.9mm ạ)
em xin lời khuyên từ các a trong diễn đàn

P-500

Top Contributor
Bạn nên xài Fastarc hơn là H3
Gai Spectol khá là căn bản, chậm và dễ đánh, nhưng ko có gì đặc biệt.
Nếu chỉ chuyên về gò và bắn trái thì xài Moristo SP. Tùy vào kỹ thuật mà bạn chọn lót, 1.8-2.0 đều dễ chơi.

Bạn nên xài Fastarc hơn là H3
Gai Spectol khá là căn bản, chậm và dễ đánh, nhưng ko có gì đặc biệt.
Nếu chỉ chuyên về gò và bắn trái thì xài Moristo SP. Tùy vào kỹ thuật mà bạn chọn lót, 1.8-2.0 đều dễ chơi.
vâng. cảm ơn anh P500. trường hợp cần cắt bóng BH nhiều hơn thì lại quay về tsp spectol a nhỉ. e thấy có mút gai yinhe milky way neptune lót 0.8mm không biết có phù hợp với cốt clipper wood, fh G1 để cắt bóng bên Bh hok ạ

P-500

Top Contributor
vâng. cảm ơn anh P500. trường hợp cần cắt bóng BH nhiều hơn thì lại quay về tsp spectol a nhỉ. e thấy có mút gai yinhe milky way neptune lót 0.8mm không biết có phù hợp với cốt clipper wood, fh G1 để cắt bóng bên Bh hok ạ
Nếu cắt bóng đúng kỹ thuật thì mút gì cắt cũng được bạn ạ. Cắt 1 thời gian sẽ quen thui.

bác P500 cho em hỏi cây Matsushita Pro đời cũ 92g đánh mút tàu rất êm nhưng xa bàn hơi chậm - xài gai ngan TSP superspin nên lót bao nhiêu thì tấn công bằng gai tốc độ hơn?

P-500

Top Contributor
Nhanh chậm không quan trọng bác ạ. Vì lót dày mỏng khác nhau cũng không giúp tăng tốc hơn nhiều đâu. Mút này lót cứng, bác có thể chơi dầy khoảng 1.7-1.9mm

Bull

Bác p-500 đã chơi cốt nào 7 lớp có 2 lớp ngoài là gỗ óc chõ và 3 lớp trong là ayous dày chưa ạ.liệu cấu tạo cốt vậy chơi hợp với gai dài hay gai ngắn ạ

P-500

Top Contributor
Bác p-500 đã chơi cốt nào 7 lớp có 2 lớp ngoài là gỗ óc chõ và 3 lớp trong là ayous dày chưa ạ.liệu cấu tạo cốt vậy chơi hợp với gai dài hay gai ngắn ạ
Hai lớp walnut ngoài cùng thì hơi lì, cộng với 3 lớp ayous dầy thì...cây này chơi gai gì cũng ngon hết bác ạ!
Thích hợp 1 bên dài 1 bên ngắn nhé.

Bull

Hai lớp walnut ngoài cùng thì hơi lì, cộng với 3 lớp ayous dầy thì...cây này chơi gai gì cũng ngon hết bác ạ!
Thích hợp 1 bên dài 1 bên ngắn nhé.
Em đang phân vân lắp bên bh giữa gai super spinpips chop 2 lót dày 1.3 đến 1.7 và ck531a lót 1.5. Còn bên fh là h3 neo pro 40 độ dày 2.15 rồi ạ.lắp vậy có được không bác

P-500

Top Contributor
Em đang phân vân lắp bên bh giữa gai super spinpips chop 2 lót dày 1.3 đến 1.7 và ck531a lót 1.5. Còn bên fh là h3 neo pro 40 độ dày 2.15 rồi ạ.lắp vậy có được không bác
Bên FH xài H3 thì bác sẽ tốn lực và mất bộ khi tấn công. Nếu không có lý do chính đáng thì ko nên xài H3.
Bên BH nếu bác xài lót rất mềm thì bóng đi rất chậm và ăn xoáy nhé. Miếng đó cắt hay đánh đều dễ, chỉ là nó CHẬM.