Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Pingpong80

Các bác cho em hỏi chút ạ, cấu tạo cây KLHS là hinoki - arylate/carbon - kiri -arylate/carbon - hinoki so với cây IOLITE hình như có cùng cấu trúc thì khác nhau như thế nào ?

hayate

Member
Chưa có Joola falcon fast+ nên mình xin bổ sung, 7 lớp gỗ: mun -> vân sam -> bulô -> gỗ tung :D cốt to, đỡ phí mút, nhưng mình cầm bị cấn, không êm :)

Sửa lần cuối:

Newbie

Contributor
Các bác cho em hỏi chút ạ, cấu tạo cây KLHS là hinoki - arylate/carbon - kiri -arylate/carbon - hinoki so với cây IOLITE hình như có cùng cấu trúc thì khác nhau như thế nào ?
Đã từng chơi cả 2 cây. Cây Iolite dầy hơn hẳn (~7mm) tốc độ khéo phải gấp đôi KLHS (~6mm) khi đánh mút Nhật, Đức.

Acoustic

Well-Known Member
Nhờ bác @P-500 giải thích giúp, e nghe nói cốt vợt hợp mút tàu thì phải mềm và đàn hồi. Nhưng e thấy cốt King 3 đánh tàu rất sướng trong khi nó có 2 lớp cacbon, vậy nó phải cứng chứ ạ, hay 2 lớp cacbon này nằm sâu gần lòi nên vẫn chơi mút tàu tốt ạ

P-500

Top Contributor
Nhờ bác @P-500 giải thích giúp, e nghe nói cốt vợt hợp mút tàu thì phải mềm và đàn hồi. Nhưng e thấy cốt King 3 đánh tàu rất sướng trong khi nó có 2 lớp cacbon, vậy nó phải cứng chứ ạ, hay 2 lớp cacbon này nằm sâu gần lòi nên vẫn chơi mút tàu tốt ạ
không có 1 nguyên tắc nào cứng nhắc. Vợt nào cũng chơi được mút nào, chỉ là ưu khuyết khác nhau. Sadius vẫn đánh mút Tàu và vẫn thắng được đấy thôi.

anzippo

Member
Bạn @Acoustic hãy upload ảnh của mình lên 1 nơi nào đó trên internet, ví dụ: flickr, photo bucket... Sau đó, trên website ấy, click phải chuột lên tấm ảnh đã upload để chọn "Copy Image Address". Bước kế tiếp, quay trở lại diễn đàn, trong cửa sổ soạn thảo comment, chọn biểu tượng chèn hình (bên tay phải biểu tượng mặt cười), một hộp thoại sẽ mở ra. Bạn dán đường link vừa copy vào đó rồi ấn nút "Chèn".
Còn up bằng đt thì sao bạn , cám ơn

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Còn up bằng đt thì sao bạn , cám ơn
Dạ, anh An cũng phải làm cách tương tự như em đã hướng dẫn nếu muốn upload lên từ điện thoại. Hiện nay diễn đàn mình không hỗ trợ upload ảnh trực tiếp lên vì lý do dung lượng có hạn. Mong anh An thông cảm. Sắp tới nếu có điều kiện, BQT sẽ tính toán phương án nâng cấp dung lượng lưu trữ để phục vụ tốt hơn cho tất cả các thành viên.

anzippo

Member
Dạ, anh An cũng phải làm cách tương tự như em đã hướng dẫn nếu muốn upload lên từ điện thoại. Hiện nay diễn đàn mình không hỗ trợ upload ảnh trực tiếp lên vì lý do dung lượng có hạn. Mong anh An thông cảm. Sắp tới nếu có điều kiện, BQT sẽ tính toán phương án nâng cấp dung lượng lưu trữ để phục vụ tốt hơn cho tất cả các thành viên.
Cám ơn em , sao hồi anh mới vào d đ anh up được ở trang cốt vợt ACT , sau đó lại k được , thân

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Cám ơn em , sao hồi anh mới vào d đ anh up được ở trang cốt vợt ACT , sau đó lại k được , thân
@BBSG thời điểm anh An post bài cốt vợt diễn đàn mình có hỗ trợ upload ảnh trực tiếp không anh?

mr_cool

Well-Known Member
không có 1 nguyên tắc nào cứng nhắc. Vợt nào cũng chơi được mút nào, chỉ là ưu khuyết khác nhau. Sadius vẫn đánh mút Tàu và vẫn thắng được đấy thôi.
Nhân topic này, bác @P-500 cho em hỏi tí. Giả sử có 2 cây maze và vis (hoăc zhang rồng xanh) cùng chất lượng, cùng khối lương thì bác dán mút H3 cùng độ cứng hay khác độ cứng? hôm trước em định lấy mấy miếng h3 của bác loại 40 độ, vì em thấy dùng với Jun, Long V, Maze có vẻ vừa tay. Nhưng hôm nay thử đổi sang hai cây vis và zhang rồng xanh thì có vẻ miếng 41 độ mới vừa, miếng 40 độ hơi mềm và xịt hơn ạ. Em đang phân vân không biết cảm giác của em có đúng ko!?

Sửa lần cuối:

P-500

Top Contributor
Nhân topic này, bác @P-500 cho em hỏi tí. Giả sử có 2 cây maze và vis (hoăc zhang rồng xanh) cùng chất lượng, cùng khối lương thì bác dán mút H3 cùng độ cứng hay khác độ cứng? hôm trước em định lấy mấy miếng h3 của bác loại 40 độ, vì em thấy dùng với Jun, Long V, Maze có vẻ vừa tay. Nhưng hôm nay thử đổi sang hai cây vis và zhang rồng xanh thì có vẻ miếng 41 độ mới vừa, miếng 40 độ hơi mềm và xịt hơn ạ. Em đang phân vân không biết cảm giác của em có đúng ko!?
Cảm giác đúng đó bác.
Tuy nhiên nếu là em thì có rất nhiều lựa chọn khác nhau, cái nào cũng đúng và....sai. Phải dán vào đánh mới biết dc chứ lý thuyết kiểu "cốt mềm mút cứng, cốt cứng mút mềm" hoàn toàn sai.
Ngay cả miếng mút đang chơi, tháo ra dán lại vào đúng cây vợt đó cũng có cảm giác rất khác rồi.

mr_cool

Well-Known Member
Cảm giác đúng đó bác.
Tuy nhiên nếu là em thì có rất nhiều lựa chọn khác nhau, cái nào cũng đúng và....sai. Phải dán vào đánh mới biết dc chứ lý thuyết kiểu "cốt mềm mút cứng, cốt cứng mút mềm" hoàn toàn sai.
Ngay cả miếng mút đang chơi, tháo ra dán lại vào đúng cây vợt đó cũng có cảm giác rất khác rồi.
vâng, em đang phân vân giữa 40 độ và 41 độ vì có lẽ định hướng của em là kết cấu dòng vis, zhang ALC (koto-ALC-limba-kiri-limba-ALC-koto) sau khi thử khá nhiều loại. Và còn 1 cái cảm giác nữa, là trong mấy miếng H3 của bác, em thấy mấy miếng màu đỏ có vẻ thoát banh hơn mấy miếng màu đen, mấy miếng màu đen có vẻ bì bì hơn, mặc dù em thích màu đen hơn! :)

krug

Well-Known Member
em không hiểu làm sao mà họ đan chéo được hai loại composite với nhau nhỉ????o_O
ủa tại sao không đan được? mọi vật liệu tổng hợp làm ra đều dưới hình thức sợi, vậy chứ các chi tiết cơ khí máy móc băng carbon làm làm sao =))