Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Diễn đàn Bóng Bàn Sài Gòn -->Trái Tim

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Chào buổi sáng

Hành trình tìm và hổ trợ học sinh nghèo yêu bóng bàn xin được tiếp tục. Với những tình yêu các tuổi thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn và, muốn chơi bóng bàn nhưng không có điều kiện mua cốt - mút. Được sự giúp đỡ của một người Bạn ở phương xa (xin không nêu tên) gửi về diễn đàn Bóng Bàn Sài Gòn chúng ta. Admin có trách nhiệm tìm và trao lại điều đó. Đây là tình cảm của người Bạn quí mến các trẻ và, mong rằng các ACE chúng ta cho thông tin về các Cháu để diễn đàn thực hiện - giúp đỡ các Cháu.
Thân!.
Đây là một vài hình ảnh cốt mút, đợt sắp đến sẽ có rất nhiều lựa chọn cho các Cháu về mút : Mark V, Donic v.v....

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Có rất nhiều trẻ Em nghèo - mê bóng bàn, nhưng để có một cốt mút 300,000---->500,000vnđ là một câu chuyện rất khó. Cái ăn hằng ngày còn không đủ thì làm sao mua cốt mút đây!. Với những cố gắng và làm đúng lương tâm của một Admin, mình sẽ vận động ACE từ các nơi ủng hộ nhằm đem đến những ước mơ nhỏ nhoi nhưng đầy ý nghĩa. Trong khả năng nếu làm được - sẽ làm tất cả vì bóng bàn chúng ta!.

P-500

Top Contributor
Nói là cho trẻ khó khăn chứ những cốt vợt và mút này theo mình biết thì rất hợp với người tập chơi trình độ trung bình cho tới tb cao. Biết đâu các e cầm vợt này đánh thắng dễ dàng các e cầm vợt bạc triệu thì sao.

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Vui vì diễn đàn chúng ta đang đi đúng hướng, vui vì tình cảm giành cho nhau có nhiều. Admin bình về kỹ thuật khó nhưng làm những việc như thế này thì rất dễ.

Chúng ta đã và đang muốn điều gì : Bóng bàn Việt Nam phát triển và thay đổi kỹ thuật để đáp ứng, rất vui là sau một thời gian, hiện tượng dùng cốt vợt bây giờ đã có sự thay đổi lớn và rất lớn. Ít ai còn quan tâm đến những cốt kém control và bắt đầu nghiên cứu giải pháp căn cơ.

-Có một HLV nọ gặp mình tâm sự : nguyên văn
"tư vấn cho học trò phải cốt vợt cao giá thì tỷ lệ lợi nhuận mới đi theo cùng , ví dụ như anh thấy - Sadius 2,300,000vnđ + 02 ten = 4,900,000vnđ- hưởng được 10% cũng được 490,000vnđ, còn nói như mấy anh thì làm sao sống!". Mình không hề trách điều đó mà cảm thấy sự trơ treo của cuộc đời, những góp ý chân tình thì họ không chịu theo - nhưng lời "ong bướm" thì hùa nhau mà đi!. "Cuộc sống ảo" lên ngôi = sự giả tạo lên đỉnh!. Nhưng không vì thế mà chúng ta bước lùi - xã hội bây giờ nó khác xa ngày xưa nhiều lắm vì; Lấy kết quả để đo cái đúng- cái sai. Nên vì thế mình vẫn tự tin và đi trên con đương đã chọn!.

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Admin tiếp tục nhận hàng tài trợ từ người yêu thích trẻ nhỏ nhưng không có điều kiện chơi bóng bàn, 02 cốt và 09 mút còn rất mới. ACE trên mọi miền tổ quốc, nếu thấy Cháu nào có hoàn cảnh khó khăn thì giới thiệu giúp mình nhé. Cảm ơn người Bạn thầm lặng đã ủng hộ uoc mơ bóng bàn của tuổi thơ.

P-500

Top Contributor
Anh TYBB có gởi tặng các bạn mới tập chơi bóng bàn 10 miếng mút cũ và 2 miếng mút mới chưa cắt. Các loại mút rất phổ thông và thích hợp cho mọi trình độ.
Bản thân em cũng gom được một ít vợt mút.
Em sẽ mang về rồi tìm các lớp học bóng bàn, tìm các em nào đang chơi vợt nát và mút "chết" để thay cho.

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Anh TYBB có gởi tặng các bạn mới tập chơi bóng bàn 10 miếng mút cũ và 2 miếng mút mới chưa cắt. Các loại mút rất phổ thông và thích hợp cho mọi trình độ.
Bản thân em cũng gom được một ít vợt mút.
Em sẽ mang về rồi tìm các lớp học bóng bàn, tìm các em nào đang chơi vợt nát và mút "chết" để thay cho.
Cần lắm những tấm lòng :) Lành thay lành thay

P-500

Top Contributor
Hôm trước e quên đưa luôn một xấp mút của anh TYBB. Có mút ấy thì dễ phối hợp hơn.
Em cũng có đi hỏi vài chổ dạy trẻ chơi bb, mà e nói có mút thì họ hỏi có T05, T05 FX hong,...em đành lặn mất tăm luôn!

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Hôm trước e quên đưa luôn một xấp mút của anh TYBB. Có mút ấy thì dễ phối hợp hơn.
Em cũng có đi hỏi vài chổ dạy trẻ chơi bb, mà e nói có mút thì họ hỏi có T05, T05 FX hong,...em đành lặn mất tăm luôn!
Haha :big_smile: Hông có thì nói hông có. Lặng mất tâm rồi mút để cho ai, người ơi?

theorist

Top Contributor
"tư vấn cho học trò phải cốt vợt cao giá thì tỷ lệ lợi nhuận mới đi theo cùng , ví dụ như anh thấy - Sadius 2,300,000vnđ + 02 ten = 4,900,000vnđ- hưởng được 10% cũng được 490,000vnđ, còn nói như mấy anh thì làm sao sống!". Mình không hề trách điều đó mà cảm thấy sự trơ treo của cuộc đời, những góp ý chân tình thì họ không chịu theo - nhưng lời "ong bướm" thì hùa nhau mà đi!. "Cuộc sống ảo" lên ngôi = sự giả tạo lên đỉnh!. Nhưng không vì thế mà chúng ta bước lùi - xã hội bây giờ nó khác xa ngày xưa nhiều lắm vì; Lấy kết quả để đo cái đúng- cái sai. Nên vì thế mình vẫn tự tin và đi trên con đương đã chọn!.
Đọc xong buồn ghê gớm, nhưng HLV cũng cần phải sống, chỉ tội cho người tập.

phutaithien

Well-Known Member
Đọc xong buồn ghê gớm, nhưng HLV cũng cần phải sống, chỉ tội cho người tập.
Cây Stiga Cliper, nittaku,... giá cũng không rẻ, các HLV hướng cho trò xài các cây thuần gỗ như thế thì thu nhập có giảm đi nhiều đâu nhỉ

Sửa lần cuối:

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
Làm "nghề này" ít tự ái mới được !!! Rất chậm và, từ từ tỉ tê mới thành công hii mà @P-500 không có thời gian kịp.

panga

Contributor
Vì 05 và 05 fx nhóm phong trào tào lao tụi mình hay mua ... Nên mới thế. Mus Tàu hôi hôi kia tụi nhỏ chê bác ui...

panga

Contributor
Admin tiếp tục nhận hàng tài trợ từ người yêu thích trẻ nhỏ nhưng không có điều kiện chơi bóng bàn, 02 cốt và 09 mút còn rất mới. ACE trên mọi miền tổ quốc, nếu thấy Cháu nào có hoàn cảnh khó khăn thì giới thiệu giúp mình nhé. Cảm ơn người Bạn thầm lặng đã ủng hộ uoc mơ bóng bàn của tuổi thơ.

Cháu nào thì chưa.nhưng chương trình như ben dứoi thì đang triển khai..
Mình muốn mua 1 combo để tặng, còn Ad và chủ nhân muốn tặng thêm thì em xin nhận và đảm bảo đúng mục đích

BBSG

Administrator
Thành viên BQT
View attachment 579
Cháu nào thì chưa.nhưng chương trình như ben dứoi thì đang triển khai..
Mình muốn mua 1 combo để tặng, còn Ad và chủ nhân muốn tặng thêm thì em xin nhận và đảm bảo đúng mục đích
Chúng ta đang triển khai 02 chương trình :

1. BBSG đi tìm nhân tài Việt.
2.Chương trình: hổ trợ học sinh nghèo (có đam mê bóng bàn).

Tuỳ vào mỗi một mục đích mà chúng ta sẽ trao cho các Cháu (không có bán - mua gì cả).

- Hiện tại đi tìm nhân tài Việt chúng ta đi gần xong số lượng cốt (5 Hà Nội, 3 TPHCM, 2 Bình Dương, 4 Đà Nẵng) , Bình Dương có 01 cốt quay về lại diễn đàn. Tổng số chúng ta vẫn còn 03 cốt để tìm tiếp nhân tài Việt.
- Hổ trợ học sinh nghèo thì chúng ta có 03 cốt + 01 cốt Admin = 4 cốt + số mút cũ , đã tặng 02 combo.

@panga hỏi nằm ở chương trình nào ?.

panga

Contributor
Chúng ta đang triển khai 02 chương trình :

1. BBSG đi tìm nhân tài Việt.
2.Chương trình: hổ trợ học sinh nghèo (có đam mê bóng bàn).

Tuỳ vào mỗi một mục đích mà chúng ta sẽ trao cho các Cháu (không có bán - mua gì cả).

- Hiện tại đi tìm nhân tài Việt chúng ta đi gần xong số lượng cốt (5 Hà Nội, 3 TPHCM, 2 Bình Dương, 4 Đà Nẵng) , Bình Dương có 01 cốt quay về lại diễn đàn. Tổng số chúng ta vẫn còn 03 cốt để tìm tiếp nhân tài Việt.
- Hổ trợ học sinh nghèo thì chúng ta có 03 cốt + 01 cốt Admin = 4 cốt + số mút cũ , đã tặng 02 combo.

@panga hỏi nằm ở chương trình nào ?.
Chuong trình 1,2
Mình la 0,5 ... K hop roi

Lăng Trần

Forum Cleaner
Thành viên BQT
Chuong trình 1,2
Mình la 0,5 ... K hop roi
Em thấy bác @panga đã có nhã ý như thế thì để em làm chương trình riêng cho bác panga thỏa mãn nhé. Hiện em đang giữ 3 cốt vợt được P-500 tự tạy chọn lọc cho học trò chưa biết gì tập đánh hoặc các em đã học rơ mút Nhật mà bị "hư tay". Em sẽ đăng hình lên cho bác chọn mua, ý của bác thấy sao?