Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Góc tư vấn cốt vợt

HoangQuyet

E chào các bác. E mới tập chơi bóng bàn được hơn 1 năm. Sau nhiều lần đổi cốt mút và giao lưu. E đã tìm được lối chơi cho mình.
FH: giật moi, mỏng và bạt
BH: gò , kê chặn, đấm.
Mong mọi người tư vấn cho e cốt và mặt cho phù hợp ak

P-500

Top Contributor
Đây là lối chơi rất là quần chúng, vì rất đông mọi ng xài rơ này (kể cả em)
Vậy thì bác nên xài cốt cứng.
Mút mềm.
Mút Bh không nên bám xoáy quá.
Nếu bác muốn đánh chậm và chắc, thì xài cốt vợt 7 lớp không carbon, mút đời cũ như Sriver hay Yasaka
Nếu bác muốn ăn thua nhanh thì xài dòng carbon, nếu xài ALC thì hơi phí vì nó...chậm. Các cốt vợt nhái của Tàu đều hay, nó có cái quái riêng nên khá phù hợp.
Đừng xài mút bọt khí.

ủa a P500 em thấy xài nhiều giơ mà. bên kia dịch covid có ảnh hưởng không a. bên việt nam dịch đang quay lại rồi

Mút mềm.
Nếu bác muốn đánh chậm và chắc, thì xài cốt vợt 7 lớp không carbon, mút đời cũ như Sriver hay Yasaka
Nếu bác muốn ăn thua nhanh thì xài dòng carbon, nếu xài ALC thì hơi phí vì nó...chậm. Các cốt vợt nhái của Tàu đều hay, nó có cái quái riêng nên khá phù hợp.
Đừng xài mút bọt khí.
e hiểu ý là nếu muốn đánh chậm chắc thì nên dùng cốt 7 lớp thuần gỗ, không có carbon, mút cũng chậm nữa.
muốn tốc độ thì cứ cốt carbon cứng mà phang. còn cốt alc "hơi phí" thì chắc do người dùng chưa sử dụng hết tính năng của vợt.

HoangQuyet

Mút mềm.
Đừng xài mút bọt khí.
E cảm ơn bác.
e cũng có lựa chọn các cốt như zhangT5000, gergely anpha, acoustic Carbon. Và Bh e chuyển qua gai công vó ổn không bác

HoangQuyet

Mút mềm.
Đừng xài mút bọt khí.
Nêu e cài xác cốt Carbon t5000 thì bác tư vấn cho em combo mặt FH và BH như lối chơi của em ak

HoangQuyet

Mút mềm.
Đừng xài mút bọt khí.
E nghiên cứu và tim hiểu thì đưa ra nhu sau cho cốt tamca5000( fh e đang lắp palio plizt).
fh: ten05fx
Bh: ten64fx.
hoặc bác biết mặt nào tốc nhanh ít xoáy và kinh tế ổn hơn bác chỉ e với ạ.

P-500

Top Contributor
Bác mới chơi có 1 năm thui, mà năm nay thì...có đánh được gì đâu. Cho nên ý kiến của em vẫn là, nếu bác muốn học được nhiều hơn, hoàn thiện kỹ chiến thuật hơn, thì vẫn nên là tốc độ chậm, từ cốt tới mút.
Cái khó là, ở VN không tìm ra cốt chậm!
Các cốt bác kể tên trên kia, toàn là siêu nhanh nhé.
Em lấy cốt Stiga Clipper Wood làm mốc. bác đánh cây nào chậm hơn thì gọi là cốt chậm
Đừng nên xài Tenergy, rơ của bác là thụ động, chơi mút bị ăn xoáy rất khó giữ bóng.
Gai công cũng tốt, nếu bác chỉ thích kê chặn và bắn.

HoangQuyet

Bác mới chơi có 1 năm thui, mà năm nay thì...có đánh được gì đâu. Cho nên ý kiến của em vẫn là, nếu bác muốn học được nhiều hơn, hoàn thiện kỹ chiến thuật hơn, thì vẫn nên là tốc độ chậm, từ cốt tới mút.
Cái khó là, ở VN không tìm ra cốt chậm!
Các cốt bác kể tên trên kia, toàn là siêu nhanh nhé.
Em lấy cốt Stiga Clipper Wood làm mốc. bác đánh cây nào chậm hơn thì gọi là cốt chậm
Đừng nên xài Tenergy, rơ của bác là thụ động, chơi mút bị ăn xoáy rất khó giữ bóng.
Gai công cũng tốt, nếu bác chỉ thích kê chặn và bắn.
Bac tư vân cho e mặt để kê chặn gò đấm dúi bên bh đk không ạ. Cốt carbont5000