Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Video tập luyện tập cá nhân

729-FX

Well-Known Member
Học tập bác @Green Stone , em sẽ lập 1 topic ghi lại quá trình luyện tập của mình. Trong quá trình ghi video, em mong các thành viên trong diễn đàn sẽ xem và chỉ bảo cho em những lỗi sai để em...tiến bộ hơn.:brick:

Tackebong

Contributor
Nếu được, em nên "biên tập" lại để mọi người có thể dễ theo dõi hơn:
- Nên quay từng trận/ từng set thôi (nghỉ giữa các set mình ra tắt rồi mở máy lại). Cả 40-50p thế này thì Malong đánh may ra mọi người còn xem kĩ :D
- Sau khi quay xong thì mình cắt/ ghép những qủa đúng ý đồ (ví dụ giao chuội dài, đợi tấn công quả trả lại), những quả không đúng ý đồ và cả những quả không hiểu tại sao hỏng/ thành công...
Em làm như thế tmột thời gian thì tự nhiên "chiến thuật" thi đấu sẽ lên trình hẳn. (kéo theo cả kĩ thuật :D )
:misdoubt:

729-FX

Well-Known Member
Nếu được, em nên "biên tập" lại để mọi người có thể dễ theo dõi hơn:
- Nên quay từng trận/ từng set thôi (nghỉ giữa các set mình ra tắt rồi mở máy lại). Cả 40-50p thế này thì Malong đánh may ra mọi người còn xem kĩ :D
- Sau khi quay xong thì mình cắt/ ghép những qủa đúng ý đồ (ví dụ giao chuội dài, đợi tấn công quả trả lại), những quả không đúng ý đồ và cả những quả không hiểu tại sao hỏng/ thành công...
Em làm như thế tmột thời gian thì tự nhiên "chiến thuật" thi đấu sẽ lên trình hẳn. (kéo theo cả kĩ thuật :D )
:misdoubt:
Em định cắt ghép bằng avidemux nhưng mà lâu quá, mất thời giờ. Dùng camtasia thì phải...mua.

mk16

Well-Known Member
Em quay bằng điện thoại anh ạ. Thế nên chất lượng video hơi kém.
Ý anh nói rằng em giai nên quay ở góc khác , quay không phía sau, mà ngang bàn. Đặt Phone ở chỗ người Trọng tài ngồi gì đó , để nhìn rõ bóng và tay chân. Anh sẽ sửa một vài thứ giúp chú ( nếu anh sửa được )...

Ngoài ra, mình là đồng hương Hà Nam Ninh đấy... :feel_good::feel_good:

729-FX

Well-Known Member
Ý anh nói rằng em giai nên quay ở góc khác , quay không phía sau, mà ngang bàn. Đặt Phone ở chỗ người Trọng tài ngồi gì đó , để nhìn rõ bóng và tay chân. Anh sẽ sửa một vài thứ giúp chú ( nếu anh sửa được )...

Ngoài ra, mình là đồng hương Hà Nam Ninh đấy... :feel_good::feel_good:
Vậy giờ anh ở đâu? Em ở Nghĩa Hưng Nam Định. Em thuộc top sinh sau (2001) nên cái tên Hà Nam Ninh cũng ko nhớ rõ (hồi bé mà anh).

mk16

Well-Known Member
Vậy giờ anh ở đâu? Em ở Nghĩa Hưng Nam Định. Em thuộc top sinh sau (2001) nên cái tên Hà Nam Ninh cũng ko nhớ rõ (hồi bé mà anh).
Anh ở xa quê em ạ...

Hà Nam Ninh là

Hà Nam
Nam Định
Ninh Bình

là 3 tỉnh về sau này chia ra em giai ạ...

729-FX

Well-Known Member
@729-FX không thấy up video tiếp em?
Mấy hôm nay chỗ em mưa to quá, ko có ai đến chơi
Đây là mấy video clip trước. Em cũng quên khuấy đi mất topic này. Mong mọi người thông cảm.
P/s: em có thử làm theo cách mà anh @Takebong nói nhưng cắt video xong rồi thì ngồi ghép đợi lâu lắc nên cũng hơi ngại.

Tackebong

Contributor
Anh nghĩ là cắt ra được rồi em, không cần ghép lại. Nếu dùng đt thì có cả phần mềm cắt trên đấy rất dễ sử dụng.
Nhiều khi quay cả 15-20p, ngồi xem lại được vài quả ưng ý 1-2 phút, cắt những quả đó thôi là ok.
Video nhỏ, dễ upload nữa.

729-FX

Well-Known Member
Em post cả video quay là vì muốn mọi người trong topic nhìn thấy được cả những lỗi sai và những gì gì đó mà em làm sai để góp ý cho em sửa chữa. Nếu post các pha ưng ý thì đâu thấy được nhiều lỗi sai ạ? Mà em thì trình cùi, hiếm pha "ưng ý" lắm anh ạ.:sad: