Có gì mới?
Chào mừng bạn đến với diễn đàn Hiệp hội bóng bàn Việt Nam VTTA

Tư vấn chọn mặt vợt cắt, gò tạo xoáy nặng

Đức Việt 81

Tình hình là em chơi theo lối đánh phòng ngự phản công. Em đang muốn thay đôi mút mới giá tầm 1-1,5 triệu/1 đôi ( mút láng ) . Yêu cầu: gò, cắt tạo xoáy nặng, phản công tốt. Em đang chơi cặp mút mars thấy tạo xoáy kém. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ah !

729-FX

Well-Known Member
Tình hình là em chơi theo lối đánh phòng ngự phản công. Em đang muốn thay đôi mút mới giá tầm 1-1,5 triệu/1 đôi ( mút láng ) . Yêu cầu: gò, cắt tạo xoáy nặng, phản công tốt. Em đang chơi cặp mút mars thấy tạo xoáy kém. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ah !
Trình độ anh có thể phản công như thế nào ạ?
Nếu cắt gò, tạo xoáy tốt thì nên hướng đến mút tàu.
Còn phản công thì phụ thuộc nhiều yếu tố quá.

Tackebong

Contributor
BH 729-5 nhé bạn, H3 nếu không quen sẽ cắt hỏng nhiều.
FH có thể là Acuda S2 (khá bền) hoặc các dòng khác gias tương đương của Donic

729-FX

Well-Known Member
Những miếng bác theard đề cập đến đều là dòng mút tốc độ cao. Muốn cắt tốt xem ra hơi khó đấy ạ.

Simon

729 fx nhé bác
Chỗ em chơi có bác kia chơi 2 miếng cắt cực nặng , moi lên hơi cao là bắn BH liền, bên FH bạt và moi.
Khối người thua không đường ra lun

Tackebong

Contributor
Bác thấy cặp mút DHS GA5 thế nào ah ?
Mình chưa chơi DHS GA5 bao giờ bạn ơi.
Mình thấy quan trọng là phải 'quen' với mút
Thực ra miếng mars tuy 'xuống' rất nhanh nhưng nếu bạn có đủ 'nội lực' thì vẫn đánh xoáy như thường (mình ngày xưa đánh miếng mars 2 bóng cũng rất hiền)
Rồi nhiều khi nó phụ thuộc vào bạn đang đánh cốt gì nữa :D
Nói chung là cứ thử... từ từ. Nếu mượn được của ai đó trong clb đánh thử 1 buổi thì đỡ tốn tiền hơn.
Chỉ đích danh 1 miếng mút nào đó thì thường là do nó 'bền' hoặc dễ làm quen hơn các mút khác thôi chứ chưa chắc đã phù hợp vs bạn :D

Đức Việt 81

Mình chưa chơi DHS GA5 bao giờ bạn ơi.
Mình thấy quan trọng là phải 'quen' với mút
Thực ra miếng mars tuy 'xuống' rất nhanh nhưng nếu bạn có đủ 'nội lực' thì vẫn đánh xoáy như thường (mình ngày xưa đánh miếng mars 2 bóng cũng rất hiền)
Rồi nhiều khi nó phụ thuộc vào bạn đang đánh cốt gì nữa :D
Nói chung là cứ thử... từ từ. Nếu mượn được của ai đó trong clb đánh thử 1 buổi thì đỡ tốn tiền hơn.
Chỉ đích danh 1 miếng mút nào đó thì thường là do nó 'bền' hoặc dễ làm quen hơn các mút khác thôi chứ chưa chắc đã phù hợp vs bạn :D
Em đang chơi với cốt izana cũng hơi mềm .Mặt mút đen đánh sịt kinh khủng.

Newbie

Contributor
Izana không mềm, nhưng tạo xoáy kém. (Các bác tính xây dựng thương hiệu VN mà ngay cây đầu đã như *t). Bạn đổi cây thuần gỗ khác cũng vài trăm K nhưng đánh khác hẳn, VD PG7.
Muốn cắt nặng mà lại phản công tốt, mà lại đỡ tốn lực, chắc mua Donic cũ kiểu S3, S2, ... mà lắp.

Newbie

Contributor
Mọi sự chỉ là tương đối, bạn phải đưa ra khoảng tiền bạn định đầu tư: ban đầu và duy trì. VD start 2tr + 1tr/1 năm, ...

mk16

Well-Known Member
Izana không mềm, nhưng tạo xoáy kém. (Các bác tính xây dựng thương hiệu VN mà ngay cây đầu đã như *t). Bạn đổi cây thuần gỗ khác cũng vài trăm K nhưng đánh khác hẳn, VD PG7.
Muốn cắt nặng mà lại phản công tốt, mà lại đỡ tốn lực, chắc mua Donic cũ kiểu S3, S2, ... mà lắp.
Phải rồi, PG7
Hay KTL Instinct cũng Ok
S3,S2 cũ vào tí Bốt tơ của P500 vô. Fh 2.0 BH 1.8 đánh cũng cả nửa năm mới hỏng...

cyber_nguyen

Bác Dùng TG 3 hoặc TG3-60 (dễ dùng) - > cắt, giật, moi, hất, vẩy, bạt oki, và độ bền cao TG3 bền hơn, "ác" hơn TG3-60.
Nếu không thì barracuda hoac baracuda biglam cũng oki kê, nhưng dòng này nhanh bể rìa và mút nhanh co.
Stiga m thây có miếng mantra S đánh trái khá cảm giác

Đức Việt 81

Hôm nay ra câu lạc bộ, mượn ông bạn cây sardius dán 2 mặt ten 05 chơi thấy ngon hẳn các bác ah ! đánh bóng nhàn như đi chợ . Combo này đắt quá , em không dám mơ...